Announcement

Collapse
No announcement yet.

=ช่วยด้วยครับ HDD และ Windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• =ช่วยด้วยครับ HDD และ Windows

=ช่วยด้วยครับ HDD และ Windows

วันนี้วินโดว์ผมพังครับ เลยจะลงใหม่ซะเลย

แต่พอใส่แผ่นลงไปโหลดอะไรเรียบร้อย พอเจอหน้าต่างฟอเมท ฮารดิสที่แบ่งไว้สามพาดิชั่นได้รวมกันหมดเหลือไดร์เดียว

ตอนนี้ยังไม่ฟอเมทครับ ข้อมูลสำคัญเต็มลูกเลย ทีนี้จะทำไงดีครับ

ข้อมูลของผมในฮารดดิสจะพังหรือป่าวเนี่ย ก็ไดร์มันรวมกันไปหมดแล้ว

ทำไงดีครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ

เครียดดดดดดดดดดดดด
    Last edited by xdd; 19 Sep 2008, 14:55:59.

เครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ข้อมูลสำคัญญญญญ โอวววเย่่

Comment

็HDD จากสามไดร์ เหลือไดร์เดียวววว

ลำปางหนาวมากกกก

Comment

ลองไปเสียบเครื่องอื่นแล้วสแกนดูครับ เผื่อโดนไวรัส

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ลองไปเสียบเครื่องอื่นแล้วสแกนดูครับ เผื่อโดนไวรัส

ที่กลัวสุดๆตอนนี้นี้คือ HDD พัง อาการนี้มีโอกาสไม๊ครับ

Comment

อ๋อ แบบนี้ก็หายหมดคับ ลองกู้ข้อมูลดูครับ แล้วอย่าเพิ่ง ก๊อบไรลงไปทับนะ

ลองหา easyrecovery มาใช้ดูครับ

Comment

ดันก่อน ..........

Comment

ใช้ Partition Magic หรือ Acromis ตรวจดูเลยครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  อ๋อ แบบนี้ก็หายหมดคับ ลองกู้ข้อมูลดูครับ แล้วอย่าเพิ่ง ก๊อบไรลงไปทับนะ

ลองหา easyrecovery มาใช้ดูครับ
                  ลองดูตามนี้แหละครับ ที่รวมกันเป็นหนึ่งนี่ มันยังคงเป็นไดร์ดีๆ หรือว่ามันเป็นพื้นที่ที่ยังไม่ได้สร้างไดรฟ์เหรอครับ

Comment

ลองเอาไปต่อกับเครื่องอื่นดูครับ ว่า Windows เห็นปรกติหรือเปล่า เจอมาเมื่อ3วันที่แล้ว 640AAKS จะไป Active เปิดเข้า Partition Magic มันเห็นเป็น Drive เดียว พอเข้า Windows ก็ปรกติดี

Comment

อย่างที่ข้างบนบอก ถ้าเจอไดร์ทเดียวเหมือนเดิม ก็ให้หาโปรแกรมกู้ข้อมูลมากู้ อย่าเพิ่งไปทำอะไรเช่น ก๊อปปี้อะไรใส่เข้าไป หรือฟอร์แมท ถ้ามันไม่เสียจิงๆ ก็พอจะกู้ออกมาได้+90%

Comment

เสียบกับเครื่องอื่นแล้วแบคอัพไว้ก่อนดีกว่าครับ (ถ้ามองเห็นนะ)

Comment

Working...
                        X