Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ CM 590 มา2เดือน กลายเป็น เครื่องฟอกอากาศไปแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ CM 590 มา2เดือน กลายเป็น เครื่องฟอกอากาศไปแล้วครับ

อยากทราบว่า มีเคสไหน ใกล้เคียง 590 บ้างครับ แต่พาเนลด้านหน้าปิด ไม่ต้องรับลมมาก
    ฝุ่นเยอะครับ เพิ่งถอดตะแกรงกับฟองน้ำกรองฝุ่นมาล้าง โคครเยอะ

...อ้าวว แล้วไม่ดีเหรอครับ มันอุส่าห์ช่วยฟอกอากาศ ดูดฝุ่นต่างๆที่ปกติคุณและคนในบ้านสูดเข้าปอดไปเชียวนา

....ถ้าpanelด้านหน้าฝุ่มมันเข้ามากไปก็ถอดพัดลมออก แล้วก็เอาเทปใสไปแปะตามส่วนที่ลมมันจะเข้าได้สิครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

Comment

ถอดพัดลมออกซิคับ มันจะได้ไม่ต้องดูดอากาศพร้อมฝุ่นเข้าไป

Comment

Originally posted by madcat View Post
        ...อ้าวว แล้วไม่ดีเหรอครับ มันอุส่าห์ช่วยฟอกอากาศ ดูดฝุ่นต่างๆที่ปกติคุณและคนในบ้านสูดเข้าปอดไปเชียวนา

....ถ้าpanelด้านหน้าฝุ่มมันเข้ามากไปก็ถอดพัดลมออก แล้วก็เอาเทปใสไปแปะตามส่วนที่ลมมันจะเข้าได้สิครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม
        โอ้ววว ผมชอบไอเดียท่านนะครับเนี่ย ใช้ได้เลยนะครับเนี่ย ลองเอาแผ่นใสยัดปิดไว้ด้านในดูก็ได้ท่าน กันฝุ่น+ยังคงดูดีเหมือนเดิม อิอิ ที่สำคัญ ประหยัด

Comment

กลับทางพัดลมซะมันจะได้ไม่ดูดฝุ่นข้างนอกเข้า 555

Comment

ทำใจครับอยู่เมืองไทย ประเทศร้อนชื้น ฝุ่นเยอะเป็นธรรมดา

ถ้าไม่อยากให้มีฝุ่นมาก ก็คงต้องเล่นคอมในห้องปิดแล้วควบคุมอากาศ (เล่นในห้องแอร์ว่างั้นเหอะ)

แต่ผมว่าถอดล้างอ่ะดีแล้วครับ อย่างน้อยของข้างในเคสจะได้ไม่มีฝุ่นเกาะมาเกินไป
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

- -' ห้องผมปิดหน้าต่างตลอดเลยครับ
              เปิดแอร์ตอนค่ำปิดเช้า

เพื่อนๆเป็นไหมครับ ฝุ่นม่างไม่รู้มาจากไหน ที่ติดเคสมันเป็นฝุ่นเท่าแป้งครับ พวกใหญ่ๆถูกกรองจากฟองน้ำเคสหมด ข้างในเล็กยังกะแป้งอะครับ

สงสัยว่าฝุ่นมันมากจากไหนฟร่ะ หน้าต่างทิตนึงเปิดไม่เกินสองครั้งครับ
              นอกเรื่องหน่อย กำลังคิดว่ามาจาก เครื่องนอนเก่าใยมันหลุดออกมา หรือสีทาฝนังมันลอกเป็นฝุ่น - -'

Comment

เย็นแลกฝุ่นครับ, ใช้ M9 คล้ายๆกัน แต่นี่มีตัวอะไรเข้าไปตายมั่งก็ไม่รู้

Comment

ฝุ่นมันมีอยู่ทุกที่แหละครับ หน้าต่างไม่ได้เปิด อยู่ห้องแอร์ตลอด แต่ว่า ตัวคุณเองก็เป็นส่วนหนึ่งที่พาฝุ่นเข้ามาโดยไม่รู้ตัว เช่นตามเสื้อผ้าและอีกหลายๆอย่างที่ตามตัวคุณเข้ามาในห้อง มีตัวกรองฝุ่นก็ดีแล้วนะครับ ฝุ่นจะได้ไม่เข้าไปในเคส ลองคิดดูว่าถ้าฝุ่นที่อยู่หน้าตะแกรงเข้าไปคาอยู่ในเคส ข้างในจะเขรอะขนาดไหน แล้วถ้าไม่ให้อากาศผ่าน ความร้อนในเคสจะออกทางไหนล่ะครับ..............
                  (ปล.ลองดูแผ่นกรองฝุ่นของแอร์ด้วยนะครับ น่าจะมีฝุ่นไม่น้อยเช่นกัน ถ้ารับไม่ได้ก็ ซื้อเครื่องฟอกอากาศอีกเครื่อง ช่วยได้เยอะครับ แต่แนะนำให้ลมมันเข้าเคสเหมือนเดิมดีกว่าครับ........)

Comment

ปรกติครับ
                    แนะนำ CM690 หุหุ
                    หาคนเข้าคลับเพิ่ม
                    ช่วงนี้คลับเงียบ

Comment

สงสัยจะมาจากแอร์ที่ไม่ได้ล้าง
                      ขอบคุณทุกท่าน เดี่ยวแอบเนียนขายเคสเลย อิอิอิ

Comment

690 ผมก็เป็นเหมือนกัน

Comment

C5 ก็ไม่แพ้กัน
                          กำลังจะเปลี่ยนเป็น Monolith
                          พัดลม 25 CM ไม่มีกรองฝุ่น
                          คราวนี้ล่ะเอ็งเอ๋ย

Comment

ผมก้ใช้อยู่ครับ ฝุ่นเยอะเลย สงสัยต้องแผ่นใสเหมือนกัน ซื้อมาเพราะเห็นมันสวยกว่า cm690 -*-

Comment

C5 อะเครื่องกรองฝุ่นเหมือนกัน เพียบเลย 2 อาทิตย์เต็มละ

Comment

Working...
                              X