Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเก่าแบบนี้ พอทำ HTPC ไหวมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคเก่าแบบนี้ พอทำ HTPC ไหวมั๊ย

สเปคคอมผม

ASUS P4P800S-X
    Pentium 4 HT/3.0GHz
    จอ ASUS ATi A9550GE
    X-fi xtream music
    DVD drive
    HD 150G
    ram 1024 MHz

พอทำ HTPC ไหวมั๊ยครับ ต้องเพิ่มอะไรบ้าง อยากลง Vista ด้วยลากไหวรึป่าว
    ฝากท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

เอามาทำ HTPC ได้ครับ ใช้แค่ XP ก็พอครับ Vista คงหนืดแย่

Comment

ซาวน์การ์ดเทพครับ ^ ^

Comment

ดูหนังDVDทั่วๆไปได้ครับ ถ้าเปิดไฟล์ Blu-ray มีหนืด
        เครื่องเก่าพี่ผมก็พอๆกันเลย P4 3.0HT แต่ว่าเป็นLGA775 แรม 2GB 512*4/533 กับการ์ดจอ RadeonX700Pci-EX ซาวด์ X-Fi จำโมเดลไม่ได้ น่าจะรุ่นเดียวกับท่านเลย เปิดเรื่อง final fantasy หนืดดูไม่ได้ กระตุกเป็นช่วงๆCPU เอาไป 100% Anime บางเรื่องก็เป็น แต่ถ้าพวกDVD ปกติดี

เปลี่ยนCodec กี่ตัวๆก็ไม่หาย มาเล่นเครื่องผม X2 3600+ น้ำเลย สรุปว่า มันไม่ไหว

Comment

ดู DVD ฟังเพลง ร้องเกะสบายครับ

ดูหนัง Hi-def ไม่รอดครับ

ถ้าเปลี่ยนคงต้องเปลี่ยน CPU, M/B, RAM ที่เหลือใช้ของเดิม

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ

Comment

Working...
            X