Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

คือเพื่อนผมมันอยากอัพเกรดคอมอ่ะครับ
    สเปคเดิม

การ์ดจอ มันออนบอร์ดนะครับ
    มันอยากอัพเกรด กรุณาบอกทีว่าต้องอัพอะไรบ้างดี ราคาและสถานที่ซื้อด้วยนะครับ
    ปล.ไม่ซื้อคอมไหม่นะครับมันไม่มีตัง(มันมีอยู่3000-4000พันเอง)

ผมอยากรู้ว่ามี VGA อะไรใช้อยู่ มี HDD แบบใหนและกี่ตัว มี DVD แบบใหน กี่ตัวครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ผมอยากรู้ว่ามี VGA อะไรใช้อยู่ มี HDD แบบใหนและกี่ตัว มี DVD แบบใหน กี่ตัวครับ
      VGA มันบอกว่าออนบอร์ดครับ(มันบอกว่าอยากหาการ์ดจอใส่มาก)
      HDD ดูตรงไหนหรอครับจาไปบอกมันให้(ผมก็ไม่รู้เรื่องคอมมากหรอกครับ)
      DVD มันเป็น cd-rw ครับ
      Last edited by mootoyugi; 19 Sep 2008, 17:00:37.

Comment

สงสัยจะเป็น IDE ทั้งหมดแหละครับ ดูจากอายุเมนบอร์ดตัวเก่าครับ

X2 4600+ 2200
        ASROCK ALIVENF6-VSTA 1500
        RAM ROX 800 1G 600
        4300 เท่านี้ก็แรงกว่าคนละเรื่องแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X