Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4850 เข็นไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4850 เข็นไม่ขึ้นครับ

ผมใช้ HD4850 มันเข็นไม่ขึ้นเลยครับ
    ใครพอช่วยได้บ้างครับ หรือมีเทคนิค/วิธีไหมครับ

4850 ไม่ร้อนหลอครับธรรมดาผมว่ายังร้อนเลยนะ อุอุ

Comment

อยู่ธรรมดา 80C ครับ ถ้าเล่นเกมส์ปาไป102-105C เลยอะครับ มันจะละลายมั๊ยครับ

Comment

มันขนาดนั้นเลยหรือท่าน ของผม ใช้ HIS 48-50 เล่นเกมส์ ไม่เกิน 65 ปรับพัดลม 50

Comment

105 ยังคิดจะเข็นอีกเหรอครับ

Comment

ทำไมร้อนมันจังเลยครับ?

Comment

เปลี่ยนซิงค์เถอะครับ

Comment

ปรับพัดลมสิ จะได้ไม่ร้อน

Comment

พัดลมก็ปรับแล้วครับ

Comment

...บ้านอยุไหนครับจาเอาไข่ไปปิ้งอ่าหุหุ

ของผม4870 รันเกมประมาน 62 องศาเองอ่า

ปรับพัดลม40

Comment

ใช้ bios mod ซิครับ ไฟ 1.4 พัดลมออโต้ 730/1150 แรงได้ใจ แรงน้อยกว่า 4870 1% เอง

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                        ใช้ bios mod ซิครับ ไฟ 1.4 พัดลมออโต้ 730/1150 แรงได้ใจ แรงน้อยกว่า 4870 1% เอง
                        แฟลต bios VGA ไม่เป็นครับ สอนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by ATIfanclub View Post
                          ...บ้านอยุไหนครับจาเอาไข่ไปปิ้งอ่าหุหุ

ของผม4870 รันเกมประมาน 62 องศาเองอ่า

ปรับพัดลม40

HD4870 มันเย็นกว่า HD4850 อะครับ

Comment

ผมใช้ Powercolor HD4850 512MB PCS+ ได้มาก็ลองดันด้วย Bios เลย
                            - ปรับคล็อคเฉพาะด้าน 3D นะครับ 700/1050 (ส่วนดูหนังและเปิดเครื่องม่ะปรับ)
                            ใช้ไฟสูงสุดตาม Bios กำหนดเท่านั้น
                            - ฟิกซ์รอบพัดลมให้เหมาะสม อุณหภูมิเหลือ 60องศา (จากเดิม 70องศา)

ลองเล่นเกมส์ Crysis Warhead แล้วผ่านสบายๆ ครับ ลื่นดี

ข้อมูลเพิ่มเติมเครื่องที่ใช้งาน
                            PSU ENERMAX 465
                            CPU E8400 (OC3.66)
                            DDR2 Corsair XMS2 800 2GBx2
                            Gigabyte P31-DS3L
                            พัดลม 3 ตัว ฮาร์ดดิสก์ 3 ตัว
                            UPS Astra รุ่นเก่า

ตามความคิดผมถ้าเปลี่ยน PSU และ UPS ให้สูงขึ้น จะรีัดพลังออกมาได้อีกครับ
                            แต่แค่นี้ผมก็พอใจมากแล้ว...

Comment

อยากแรงก็จัดอันนี้ไปเลย

http://www.overclock.net/ati/368105-...-oc-ready.html

Comment

Working...
                              X