Announcement

Collapse
No announcement yet.

้เซียนเวปช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ้เซียนเวปช่วยทีครับ

เวปที่เค้าห้ามคลิกขวาเพื่อ copy รูป ต่างๆเรามีวิธีแก้ให้คลิกขวาได้ใหมครับ รบกวนบอกหน่อยครับ

ใช้ firefox แล้วโหลด Add-ons มาลงครับ ชื่ออะไรจำไม่ได้ หาๆ ดูน่าจะไม่ยากครับ

Comment

ถ้าจะให้ใช้ได้ทุกกรณีก็ต้องใช้พวก Network monitor ครับ ซึ่งตัวที่ผมใช้เป็นประจำก็เป็น Firebug ซึ่งเป็น Addon ของ Firefox ครับ แต่ถ้าจะให้ง่ายกว่านี้ ถ้าจำไม่ผิด firefox หรือ opera นี้ล่ะครับที่สามารถจำกัดการทำงานของ javascript ห้าม click ขวาได้เลย(แต่บางทีเค้าก็สามารถใช้ trick โดยใช้ layer ใสๆมาทับรูป ทำให้ save as ได้รูปที่ไม่ตรงกับความต้องการได้ครับ) ไม่ก็ใช้ add-on ใช้ต่างๆก็ได้ครับ

ปล1. Firebug ผมสามารถใช้ดูทุกอย่างที่เว็บโหลดขึ้นมาได้ครับ ตั้งแต่ .html,.css,.js,.jpg,.avi ฯลฯ ครับ
      ปล2. เสี่ยคราวนี้นอกเรื่องไปไกลเลยนะนี้ อิอิ
      Last edited by Soul_Master; 19 Sep 2008, 18:25:54.

Comment

ได้เรียบร้อยคร้าบ แจ่มๆ

Comment

จริงๆถ้าไม่ใช้ firfox ใช้exploer ธรรมดาก็ไปที่ View -->Source ได้เลยกับบางเว็บนะคะ

Comment

capture/print screen ครับ ป๋า โคตร script ก็ กันไม่ได้

แล้วเอาไปวางบน paint brush

Comment

capture/print screen ครับ ป๋า โคตร script ก็ กันไม่ได้

แล้วเอาไปวางบน paint brush

Comment

Originally posted by Soul_Master View Post
                ถ้าจะให้ใช้ได้ทุกกรณีก็ต้องใช้พวก Network monitor ครับ ซึ่งตัวที่ผมใช้เป็นประจำก็เป็น Firebug ซึ่งเป็น Addon ของ Firefox ครับ แต่ถ้าจะให้ง่ายกว่านี้ ถ้าจำไม่ผิด firefox หรือ opera นี้ล่ะครับที่สามารถจำกัดการทำงานของ javascript ห้าม click ขวาได้เลย(แต่บางทีเค้าก็สามารถใช้ trick โดยใช้ layer ใสๆมาทับรูป ทำให้ save as ได้รูปที่ไม่ตรงกับความต้องการได้ครับ) ไม่ก็ใช้ add-on ใช้ต่างๆก็ได้ครับ

ปล1. Firebug ผมสามารถใช้ดูทุกอย่างที่เว็บโหลดขึ้นมาได้ครับ ตั้งแต่ .html,.css,.js,.jpg,.avi ฯลฯ ครับ
                ปล2. เสี่ยคราวนี้นอกเรื่องไปไกลเลยนะนี้ อิอิ
                ตามนี้เลยครับท่านน!

Comment

กิกิ

Comment

Originally posted by beeredition View Post
                    กิกิ
                    เครื่องแจ่มมากเบียร์ เบื่อๆแล้วเอามาแลกกันใช้น่ะ ^^

Comment

Working...
                    X