Announcement

Collapse
No announcement yet.

format harddisk ไม่ได้ครับ เพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• format harddisk ไม่ได้ครับ เพราะอะไรครับ

format harddisk ไม่ได้ครับ เพราะอะไรครับ คลิ๊กขวาที่ไดร์แล้วformat
    พอเสร็จปุ๊บ มันขึ้น windows was unable to complete the format อ่ะครับมันเป็นเพราะอ่ะไรครับ ช่วยทีครับ หรือใช้ไร format ครับช่วยทีครับ
    ปกติ format เสร็จ มันจะขั้นว่า format complete

ลองหาโปรแกรม Paragon มาใช้ดูนะครับ

ผมใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

Comment

ลองเอา HD ไปต่อกับเครื่องอื่นแล้วลอง Format ดูหรือยังครับ

Comment

ผมเคยเจอครับปัญหานี้ แต่จำมะได้และว่าทำไรไปมั้ง แหะ ๆ ลองสร้างพาร์ติชั่นดูก่อนอ่าครับ แล้ว format ใหม่ดู

Comment

ใช้แผ่นบูตฟอร์แมตครับท่าน เช่น Hiren bootCD

Comment

Originally posted by ISaWaRa View Post
            ลองหาโปรแกรม Paragon มาใช้ดูนะครับ

ผมใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ
            ครับ
            Originally posted by penguinbenz View Post
            ลองเอา HD ไปต่อกับเครื่องอื่นแล้วลอง Format ดูหรือยังครับ
            ลองแล้วครับไม่ได้
            Originally posted by aek_hikaru View Post
            ผมเคยเจอครับปัญหานี้ แต่จำมะได้และว่าทำไรไปมั้ง แหะ ๆ ลองสร้างพาร์ติชั่นดูก่อนอ่าครับ แล้ว format ใหม่ดู
            ครับ
            Originally posted by xp_ocz View Post
            ใช้แผ่นบูตฟอร์แมตครับท่าน เช่น Hiren bootCD
            ใช้แล้วฟอร์แมทจากharddisk40เหลือ21GB ครับ งงมาก

Comment

สงสัยต้องสร้างพาทีชั่นใหม่เเล้วละครับ

Comment

partition magic โลด

Comment

Working...
                X