Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนะนำและฟันธงเลือก PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนะนำและฟันธงเลือก PSU หน่อยครับ

E7200(อาจจะลอง OC)
    GA-EP35-DS3L
    OCZ 1*2Gb dual
    giga GF9600GSO(อ่านเปลี่ยนหรือไม่ก็ OC)
    HD sataII 250Gb 1 ตัว
    combo+DVD-RW อย่างละ 1 ตัว
    พัดลม 12" 3ตัว 9" 1ตัว
    ตอนนี้ใช้ SilverStone ST50F 500W. อยู่ กำลังจะเอาไปเคลม TK ได้ข่าวต้องเพิ่มตังถ้าเปลี่ยนเอาตัวใหม่ เลือกตัวไหนดีครับ
    -แล้ว 80 plus คืออะไร
    รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดันกระทุ้ให้ฮะ รอคนเก่งเรปล่าง -0-

Comment

ความจริง420wattเต็มๆไม่งอแงก้เอาอยู่แล้วครับ แต่psuใหม่ๆ เต็มๆถูกๆสมัยนี้มันมักมีปัญหา

ผมแนะนำรุ่นเก่าๆละกัน Thermaltake 470 watt ครับ

ผมใช้รุ่น420อยู่ ไม่งอแงดีครับ เห็นมันดูดีกว่าenermaxน่ะนะ

แต่ก็ลองฟังคห.อื่นๆดูด้วยละกัน และคุณชอบยังไง

ส่วน80+ก็คือประสิทธิภาพของpsu ว่าสามารถแปลงไฟบ้านมาเข้าเครื่องเราได้มีประสิทธิภาพแค่ไหน 80ก็คือเสียไปกับความร้อนในการแปลงไฟ20เข้าเครื่องเรา80ครับ

Comment

....
        Last edited by yuki_kaze; 19 Sep 2008, 21:16:10. Reason: -*-

Comment

ดันนนนนนนนน TAGAN กับ ENERMAX รุ่นไหนดีครับ

Comment

XFX9600GSO ของผมใช้ Silverstone ST400 ก็ OK ครับ spec ตามลายเซ็นต์เลยครับ

Comment

ถ้าร้าน tk มี2 ตัว tagan and tt

Comment

ทากัน สวยกว่า ถูกกว่า อาจจะพบปัญหาได้ง่ายกว่า

อีเนอร์แมกซ์ น่าเชื่อมากกว่า รุ่นทั่วไปดูโบราณ

Comment

TT TR2 550w. ดีไหมครับ เพราะที่ร้านบอกถ้าเปลี่ยนตัวนี้เพิ่ม 1200.- ถ้าเป็น TR 470w. เพิ่ม 600.- ไม่ทราบใครเคยใช้บ้าง

Comment

อย่างที่บอกครับว่ารุ่นที่วัตต์มากๆแต่ราคาถูกกว่าที่ควรจะเป็นมันน่าสงกะสัยครับ จากที่เห็นคนมาบ่นบ่อยๆ(ทากัน) ส่วนttตัวนี้ ยังไม่ค่อยเห็นคนมาบ่นนะครับ ก็น่าลองดู

สเปคคุณ 470วัตต์ ก็เหลือเฟือแล้ว

Comment

450 W เต็ม ก็ได้นะ ราคาไม่แพง *-*

Comment

9800GTX+ พอไหมกำลังจะอัพ

Comment

9800GTX+ พอไหมกำลังจะอัพ

Comment

สงสัยต้องเพิ่ม 1200.- เอาตัว TR2 500w. แล้วหละครับ เพราะ tagan หมด แต่ก็รอได้นะครับ ขอคำแนะนำต่อไป เพราะผมเพิ่งเอาการ์ดจอไปเคลม คงอีกนาน

Comment

Working...
                            X