Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ac-hoc ไวเลสหน่อยครับ on msn ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ac-hoc ไวเลสหน่อยครับ on msn ไม่ได้

ผมอยู่หอกะเพื่อนครับ ใช้โน๊ตบุ้คคนละเครื่อง
    สายแลนของหอมีให้ 1 เส้น เวลาเล่น internet กัน
    ก็ ac-hoc กันครับ เล่น internet ได้ตามปกติ

แต่ปัญหาคือ ถ้าเครื่องเพื่อนเป็นคนต่อสายแลน
    แล้วแชร์ ac-hoc มาเครื่องผม ผมจะออน msn ไม่ได้ครับ
    ขึ้นโค้ด 81000306 กด ทรูเบิลช็อตยังไงก็ไม่หาย
    เพื่อนจะออน msn ได้ตามปกติ

แต่ถ้าเครื่องผม ต่อสายแลน ผมก้จะออน msn ได้
    เพื่อนก็จะออน msn ได้ไม่มีปัญหา

อยากทราบว่าผมต้องปรับอะไรไหมครับ
    จึงจะสามารถออน msn ได้

ปล. ใช้ window xp ทั้งคู่ครับ เพื่อนใช้ ไวเลสของ window
    ผมใช้ intel pro wireless

ขนาดโหลด Pidgin มา on ก็ยังไม่ติดเลยครับ
    ช่วยทีนะคร้าบ Y_Y

Comment

Working...
    X