Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard SATA1 ใช้กับ HDD SATA2 ได้ไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard SATA1 ใช้กับ HDD SATA2 ได้ไหมคะ

ใช้ Mainboard มันเป็นรุ่นที่ใช้กับ SATA1 ค่ะ แต่หาซื้อฮาร์ดดิสค์ SATA1 ไม่ได้แล้ว ไม่ทราบว่าบอร์ดเก่าพวกนี้จะใช้กับ SATA2 ได้ไหมคะ

ได้ครับ ยกเว้นแต่บางรุ่น(บางรุ่นเท่านั้น) ใช้บอร์ดรุ่นใหนละครับ

Comment

ใช้ P4V88 หรือ P4V88+ ไม่รู้อ่ะ ใช้ได้เปล่าคะ hdd sata ll

Comment

ลืมบอกไป ยี่ห้อ asrock จ้า

Comment

ลองเสียบไปเลย ถ้าไม่เห็นก็ใช้ไม่ได้ครับ

ปล. อย่าลืมใส่จัมเปอร์ให้ถูกนะครับ SATA1 จะอยู่ที่ 1.5 Gb/s

Comment

ยังไม่ได้ซื้อเลย hdd sata ll อยากรู้ว่าถ้าซื้อมาแล้วจะใช้ได้มั้ย ใน board commart เค้าบอกว่าใส่ได้ แต่จะมีปัญหาเคื่องค้างกะ bluescreen ค่ะ

Comment

hdd sata1 กะ2 ราคาต่างกันตั้ง500 ถ้าใส่ sata ll ได้ก็ดีเนอะ
              asrock p4v88+ ใส่ hdd sata ll ได้มั้ยหรอ ใครรู้ช่วยทีนะคะ

Comment

โดยปกติแล้วได้คับ
                ส่วนบอร์ดตัวนี้ไม่เคยใช้ แต่คิดว่าน่าจะได้ 95%

Comment

Working...
                X