Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน sink ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน sink ช่วยแนะนำหน่อยครับ

CPU Q6600 จะไป OC 3.0GHz ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่า Sink ราคาแพงๆ 2000+ กับ Sink ราคาถูกพันกว่าบาท
    มันทำให้อุณภูมิเย็นต่างกันเยาะมั้ยครับ

แล้วช่วยแนะหน่อยครับเอาตัวที่ทำความเย็นได้มากที่สุดอ่ะครับ
    ไม่เอาสวยเพราะไม่ได้เอาไปโชว์ใครเอาแบบทุเรจแต่เย็นอะไรแบบนี้อ่ะครับ

sink เดิมก็เอาไหวครับ ถ้าจะเอาแค่ 3.0 *0* (333*9)

sink ราคาถูก-แพง คุณภาพมันต้องต่างกันอยู่แล้วครับ

Comment

sink จะเห็นผลตอน fullload ครับ

Comment

Sink เดิมร้อนไปถึง 59C นะครับแต่พอดูแต่ละ Core อย่างละเอียดแล้ว 77C นะครับ
        ร้อนแทบไหม้เลย

Comment

อยากรู้ว่า Sink ตัวไหนลดอุณภูมิตอน Full Load ได้ดีที่สุดละครับ
          แล้วราคาถูกจะเย็นได้มากกว่าราคาแพงๆซักเท่าไรละครับ

Comment

Tower 120 ครับราคาตอนนี้ลงยังไม่รู้แต่ตอนที่ผมดูเดือนก่อนร้านเจได 1700-1800 ประมาณนี้มีพัดลมด้วยคุ้มค่าแต่ไม่มั่นใจในเรื่องเสียงหลายท่านบอกเสียงดังนะ

Comment

ตามลายเซ็นต์ครับ
              IFX-14 เย็นดีสะใจครับ

Comment

ซิวๆครับ สำหรับซิ้งเดิม ร้อนแค่นี้ เด็กๆครับ ลองทาซิลิโคนใหม่ดูครับ ที่แถมมากับซิ้ง ไม่ดีเท่าไร สู้หลอดละ 10 บาทไม่ได้ครับ

Comment

แล้วท่า Sink เดิมแต่เปลี่ยนซิลิโคนแล้ว OC ไปหนักๆซิลิโคนจะช่วยได้มั้ยครับ

Comment

ช่วยแนะนำ Sink เย็นๆที่ว่างเครื่องแนวตั่งได้หน่อยครับ
                    มีคนแนะนำมา Sunbeam Tuniq Tower 120 มันใหญ่ยักเลยใส่แล้ว Board คงหักแน่ครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
                      ช่วยแนะนำ Sink เย็นๆที่ว่างเครื่องแนวตั่งได้หน่อยครับ
                      มีคนแนะนำมา Sunbeam Tuniq Tower 120 มันใหญ่ยักเลยใส่แล้ว Board คงหักแน่ครับ
                      ถ้า Tuniq ใหญ่แล้วซิงค์เย็นๆตัวอื่นคงอภิมหาใหญ่๋แล้วละครับ

Comment

โอโรจิ กะ ซิปแปง ก็กลายเป็นยักษ์ไปเลย

3.0GHz ผมว่าเดิมๆ 77'C ก็โอเคนะ ลองเปลี่ยนซิลิโคนตามท่านวิกรบอกก็น่าจะช่วยได้

ดีกว่าเสียตังค์เป็นพัน

Comment

3.0 77องศา ผมว่าร้อนไปนะครับ ถอดซิ้งค์ทาซิลิโคนแล้วประกอบใหม่ดู

สำหรับซิ้ง แนะนำเป็น Tuniq 120 ราคา 1790 ร้านเจไดครับ เย็นดี
                          พัดลมปรับรอบเองได้ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องเสียงรบกวน

Comment

Originally posted by kohkae View Post
                            3.0 77องศา ผมว่าร้อนไปนะครับ ถอดซิ้งค์ทาซิลิโคนแล้วประกอบใหม่ดู

สำหรับซิ้ง แนะนำเป็น Tuniq 120 ราคา 1790 ร้านเจไดครับ เย็นดี
                            พัดลมปรับรอบเองได้ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องเสียงรบกวน

ไฟดันไปเท่าไรอะครับ
                            ปรับ AUto ก็ได้ครับ สำหรับ 333x9 ครับ ผมว่าไม่น่าเกิน 50C นะครับ

Comment

ultra120 ex

Comment

Working...
                              X