Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับคอมผมมี svhost.exe 10กว่าตัวเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับคอมผมมี svhost.exe 10กว่าตัวเลยครับ

ใครพอจะมีวิธีแก้ช่วยผมด้วยนะครับ ขอร้อง

ตามมาครับ อ่านที่นี่ครับ
    Last edited by baraqkak; 20 Sep 2008, 08:53:34.

Comment

ถามอีกอย่างครับ คอมผมเวลาเข้า msconfig มันก็ไม่ขึ้นไรเลยครับมีวิธีแก้ใขป่าวอะ

Comment

ช่วยทีนะครับขอร้อง ขนาดไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไร ก็กินแรมตั้ง 1.5กิ๊กแล้ว ทำไงดีอะพ

Comment

format ลงวินโดวส์ใหม่ (เอาเวอร์ชั่นอื่น)

Comment

ไม่รู้ว่าใช้ XP หรือ Vista?
            ลองไปที่ control Panel แล้ว security Center ปิด windows update

Comment

ปิดแล้วอะ ใช้ XP pro sevice pack2 2002

Comment

ถ้ามี svhost.exe เป็นไวรัสครับ
                แต่ถ้า svchost.exe จะเป็นของ windows เองครับ
                Attached Files

Comment

สงสัยโดนไวรัสเล่นงาน

ไม่ก้อพวกโปรแกรมstartupเยอะ

Comment

Originally posted by sorakit1 View Post
                    ถามอีกอย่างครับ คอมผมเวลาเข้า msconfig มันก็ไม่ขึ้นไรเลยครับมีวิธีแก้ใขป่าวอะ
                    ใช้ Antivirus ตัวไหนอยู่ครับ ลองสั่งอัพเดตโปรแกรมแล้วสแกนให้ Antivirus ฆ่าเสร็จรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แล้วใช้ NOD32 Registry Recovery เปิดการทำงานของ msconfig แล้วรีสตาร์ทเครื่องอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                      ตามมาครับ อ่านที่นี่ครับ
                      อ่ะขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X