Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องง่ายๆ อุณภูมิ ลดลงมาอีก 5-8 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องง่ายๆ อุณภูมิ ลดลงมาอีก 5-8 องศา

ตอนแรกความร้อนของการ์ดผม XFX 9800GT เฉยๆที่ 60-62 ตอนนี้เหลือ 54-56

วิธีผมแค่ขุดเอาพัดลมเก่าๆ (ผมเอาพัดลม cpu มาตัดกรอบออก) ให้เหลือแต่ตัวพัดลม

แล้วเอามาเป่าไว้เหนือ พัดลมการ์ดอีกที ระยะ***งสะเซ็นหรือสองเซ็น ไม่***งมาก

แล้วเอาเหล็กรูมาดัดยึดให้มันอยู่ในตำแหน่งที่ต้องการ (การยึดแล้วแต่) ของผมใช้น็อตยึด หรือจะใช้กาวสองหน้าอย่างหนาก็ได้

ตอนนี่สบายใจมากๆครับ ไม่ต้องปรับรอบพัดลมด้วย

ปล. ถ้าปรับรอบพัดลมจะอยุ่ที่ 40 กว่าองศาเอง แต่ไม่ชอบเสียง จะปรับรอบตอนเล่นเกมแบบ OC สุดยอดๆๆๆๆ

fantastic!!

Comment

เช่นผม อิอิ
      ผมใช้พลาสติกใส ตัดให้ดีแล้วยึดไว้กับที่ปิดช่อง PCI ให้ดีจะเป็นแบบนี้ (ติดไฟด้วย)

IDLE จาก 55 ลดเหลือ 43-45
      Full จาก 70 เหลือ 60

Comment

แบบด้านบนครับ แจ่มไก่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ทำเหมือนกัน จาก 55c เหลือ 40c นิดๆ หิหิหิ (Spark GF8800GT)
          พัดลมตัวเล็กเป่าจ่อพอ

Comment

เดี๋ยวได้หลุดมาเป็นชิ้นๆ

Comment

ของ 8800GT Full 80องศา อ่ะ ซิงค์เดิมจะลองทำดูบ้าง -*-

Comment

ทำเหมือนกัน จาก 55c เหลือ 40c นิดๆ หิหิหิ (Spark GF8800GT) พัดลมตัวเล็กเป่าจ่อพอ

เท่ดี เย็นทั้งเคส

Comment

TWK.
                  OverclockZone Member

ของท่านคงเย็นจริงฯฯละครับ5555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ทำเหมือนกัน จาก 55c เหลือ 40c นิดๆ หิหิหิ (Spark GF8800GT)
                    พัดลมตัวเล็กเป่าจ่อพอ

พัดลมตัวเดียวคุ้มเลยนะเหอะๆๆๆๆๆ

Comment

55555+ ความคิดเดียวกัน

Comment

Working...
                      X