Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีต่อ พัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีต่อ พัดลม

Thermaltake Silent Cat 120 mm กับ 90 mm มาอย่างละตัวขั้วไฟเป็นแบบ 3 pin
    เวลาที่จะต่อ ต้องต่อแบบไหนครับ ผมใช้ M/B gigabyte ep43-ds3l อยู่ ผมเห็นที่ M/B มันมีช่องให้เสียบ อยู่แต่ จำนวนพัดลมมันมีมากกว่ารู ที่จะเสียบนะครับ
    ช่วยหน่อยครับ นะต่อแบบไหนได้มั่ง หรือว่าจะต้องจะซื้ออะไรเพิ่ม

พัดลมมันมีสายแปลงเป็น molex4pin ให้ด้วยนี่ ก็เสียบไปสิ เหมือนเสียบพัดลมธรรมดา

Comment

ของผมที่ซื้อมามันไม่มีนะครับที่ 1000tip มีขายหรือเปล่าครับ (ร้านไหนครับ )

Comment

เสีนบตรงเข้ากับ chasis ของ mainboard ก็ได้ไม่ต้องแปลงก็ได้ครับ
        ถ้าจะแปลงหัวเป็น 12 V จะได้รอบหมุนที่แรงกว่า ก็แค่นั้น ตัว 90mm ผมว่าไม่ต้องใช้หัวแปลงหรอก เสียบก็พวก chasis หรือ opt ก็ได้

Comment

Working...
        X