Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียงลำดับ chip ต่อไปนี้ของแรมKingston ว่าตัวไหนดีที่สุดให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียงลำดับ chip ต่อไปนี้ของแรมKingston ว่าตัวไหนดีที่สุดให้หน่อยครับ

1 Kingston
    2 hynix
    3 micron
    4 mosel
    ตัวไหนดีที่สุดครับ
    ขอบคุณครับ

Micron (ส่วนใหญ่จะดี)
    Hynix (ไม่ได้ดีทุกรุ่น)
    Mosel (ไม่ได้แย่เสมอไป)
    Kingston (มาตรฐาน)

Comment

micron Hynix Kingston Mosel

Comment

แล้วตัวไหน oc ไกล ตอนนี้ผมใช้mosel อยู่ลากได้ 250 สบาย ส่วนkingstonนี่ลากไกลมั๊ยครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ว่า...นี่หมายถึง DDR1 หรือ DDR2 หรือว่าทั้ง 2 อย่างครับ
          Last edited by magna; 20 Jan 2007, 20:18:45.

Comment

DDR1 ครับ

Comment

3
              2
              4
              1

Comment

แล้วประสิทธิภาพมันแตกต่างกันมากมั๊ยครับในแต่ละชิบ

Comment

Originally posted by celly View Post
                  แล้วประสิทธิภาพมันแตกต่างกันมากมั๊ยครับในแต่ละชิบ
                  ไม่ OC ไม่ต่างเลยครับ

Comment

ของผมเหมือนท่าน พีคุง เลยคับ

เหมือนนัดกันมา

Comment

งืมเก็บไว้เป็นความรู้ครับ แล้วคอแซใช้ชิพของอะไรอะครับ

Comment

Corsair ใช้หลายชิพเลยครับ

มีทั้ง Winbond UTT
                        Samsung TCCC TCCD TCCX TCC5
                        Promos
                        Mosel Vitelic
                        Hynix

Comment

Working...
                        X