Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปวดหัวเครียด เลือกซื้อไม่ถูกPS2 กะ Xbox360

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปวดหัวเครียด เลือกซื้อไม่ถูกPS2 กะ Xbox360

เรื่องเงินไม่ปัญหาครับ
    เเต่เลือกเครื่องเกมส์ไม่ถูกอย่างได้ทนคุ้มค่าไปเลย PS2 ปัญหาเครื่องเครื่องก็ไม่มีเเล้วอยู่ เอ็กบ๊อกซ์ ก็มีปัญหาไฟเเดงครับ เสียเเล้วมันซ่อมเเพง พังเเล้วต้องขายซากไหมครับ เเล้วราคาเเผ่นก๊อบเอ็กบ๊อกราคาเท่าไร เเผ่นเเท้เท่าไร เเล้วยังมีอณาคตเกมส์ดีๆๆ ป้อนสักกี่ปี เกมส์เพย์ทู หมดหวังไปเเล้ว เห็นว่า มีปัญหาไฟเเดงร้าน ซูปเปอร์ ริช ซ่อมเฉพาะค่าเเรงหรือเปล่า 6เดือนมีปัญหา ซ่อมอะไหล่ฟรีหรือครับ

ขอบคุณครับ

รุ่นใหม่ปลอดภัยแล้วครับ Xbox360 65 nm

Comment

มันน่า จะ ps3 กับ xbox มากว่านะครับ ราคาพอๆๆกัน ps2 เกมเยอะจิง แต่ถ้าเน้นกราฟฟิก ผมว่าลงทุน ps3 ดีกว่า

พูดถึงเรื่องแผ่น ps3 ต้องแท้อย่างเดียวนี่สิปัญหา xbox กีอปมี

สำหรับผมนะครับ ps3 ครับ ทนทาน เล่นออนไล ฟรีเกมดี แต่น้อย รอต่อไป

ปัญหาเดียว เรื่องแผ่น รอต่อไปไงครับ เด๋วมันต้องก๊อปได้

สรุปผมเชีย ps3 แต่ps2 ก้ได้ครับ

Comment

ตามพลังทรัพย์ครับ

Comment

ก็แล้วแต่จะชอบด้วยล่ะครับ ชั่วโมงนี้จะให้ถูกผมก็ว่าควรลังเลระหว่าง PS3 กับ XBOX 360 มากกว่านะครับ
          ถ้าจะซื้อ PS2 ก็คงเป็นการไล่เก็บเกมเก่าๆคลาสสิคๆที่มีอยู่เป็นร้อยๆเกม
          แต่ถ้าวางอนาคตระยะยาว ก็ต้องเล็งไปที่ PS3 กับ XBOX 360 ครับ
          ซึ่งก็ต้องถามตัวเองให้ดีว่า ชอบเกมลักษณะไหน ญี่ปุ่น หรือ อเมริกา
          ถ้าปกติชอบเล่นคอนโซลแนวญี่ปุ่นมาตลอด ก็น่าจะให้น้ำหนักไปที่ PS3 นะครับ
          แต่ถ้าชอบเล่นเกมสไตล์อเมริกัน ไม่ว่าจะเป็น FPS,TPS หรือ RPG ที่ให้อิสระแบบยุโรปและอเมริกา ก็คงต้องชี้ไปที่ XBOX 360 ครับ
          ถ้าเป็นผม ใจผมค่อนข้างเทให้กับ Xbox360 ไปหลายช่วงตัวนะครับ (สำหรับชั่วโมงนี้นะครับ)
          แต่ถ้าต้องการอนาคตระยะไกลจริงๆ PS3 ก็คงเป็นคำตอบสุดท้ายครับ (เพราะเครื่องนี้ยังมีพลังแฝง ซึ่งผู้พัฒนายังยากที่จะดึงเอาทรัพยากรเครื่องออกมาใช้ได้เต็มกำลังนะครับ)
          อา เขียนมาซะยาวหาบทสรุปให้ไม่ได้เหมือนกันครับ ก็คงต้องแล้วแต่ความชอบและกำลังทรัพย์จริงๆครับ
          เพราะถ้าจะเอา PS3 จริงก็ต้องแผ่นแท้สถานเดียวสำหรับตอนนี้ ซึ่งเกมนึง 2,000 ขึ้นไปทั้งนั้น
          (แต่ถ้าจะเอา PS2 ชั่วโมงนี้ไม่ต้องคิดมาก ซื้อมาได้เลยครับ เพราะนี่เป็นช่วงที่สุกงอมเต็มที่แล้ว ทั้งในเรื่องราคาและตัวเกมที่วางจำหน่าย)

Comment

360 ไปเลยครับท่านเพล2มันหมดยุคละอีกอย่าง 360 FF13 ลงนะครับ

Comment

Originally posted by Comma View Post
              รุ่นใหม่ปลอดภัยแล้วครับ Xbox360 65 nm
              รุ่น65nmมันก็มีแดงแล้วนะครับ

xbox360มีเกมส์ดีๆน่าเล่นเยอะครับ ในตอนนี้มีเกมส์ออกมารองรับมากกว่าPS3นะครับ
              xbox360แปลงเล่นแผ่นก๊อปได้ ราคาแผ่นก๊อปก็70-140เองครับ
              ส่วนPS3ยังแปลงไม่ได้ต้องเล่นแท้อย่างเดียว
              แต่xbox360มีข้อเสียก็ตรงไฟแดงนี่แหละครับ
              ถ้าสนใจลองเข้าไปหาข้อมูลที่ www.dvdgameonline.com

Comment

Working...
              X