Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูให้หน่อยคะ อยากจะอัพ Spac Com เพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูให้หน่อยคะ อยากจะอัพ Spac Com เพิ่ม

คือ ไม่ค่อยรู้เรื่อง Com เท่าไหร่แต่อยากจะอัพเกรด Com ที่มีอยู่ แต่ไม่รู้ว่าอัพได้ขนาดไหน

หรือสมควรซื้อใหม่ดีกว่า อยากเอาไว้สำหรับเล่น Game จำพวก Cabal พวกนี้ อะค่ะ

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ

Intel Celeron 2.66GHz. LGA775
    M/B Asus P5V800-MX
    DDR-RAM 400MHz Kingston 512MB
    Harddisk Seagate ATA-100 80GB 7200 รอบ

มีงบประมาณ 10000 ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เพิ่ม VGA+RAM น่าจะโเคนะ
    GF9600GT แล้ว + แรมสัก 1-2GB ก็โอเค

Comment

X2 4800+ 2200
      ASROCK ALIVENF6-VSTA 1500
      RAM ROX 800 1Gx2 1300
      PCI-E GF8800GT 4500

ขายของเก่าซื้อ PSU

Comment

ขอบคุณมากนะคะ

ทั้งคุณนู่นู่ และ คุณวิกร

คือ ถ้าไปที่ร้านก็บอกตามนี้เลยใช่ไหมคะ

หรือต้องบอกเค้ายังไง

รบกวนอีกนิดค่ะ

>_<

Comment

ปริ้นไปให้เค้าเลยครับ หรือให้พี่วิกร ประกอบให้ เอิ๊กๆ

Comment

ตกลงซื้อดีกว่าอัพเครื่องเก่าใช่มั้ยค่ะ เห็นคุณ นู๋นู่ บอกเพิ่ม VGA กับ RAM ก็โอเคแล้ว เริ่มสับสน -*-

แล้วถ้าขายของเก่านี้จะได้ชิ้นไหนหรือทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ค่ะ ไม่รู้ราคากลัวโดนหลอกอะคะ

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลนะค่ะที่ตอบมา ถามเยอะไปหน่อยยังไงก็ขออภัยด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากคะ

Comment

จะเสียเงินทั้งทีก็ให้ cpu มันดึงความสามารถออกมาให้เต็มที่ครับ

Comment

ถ้าหมื่นนึง ลงเครื่องใหม่ดีกว่าครับ ของผม 9พันกว่าเอง จอเดิม ซีพียูคุณมัน ช้าไปแล้ว

Comment

ชุดผม 5200+ ECS 780 แรมเอดาต้า1x2G การ์ดจอ3650 เคสจีวิว ก็โอเคดีนะครับ สบายๆไม่คล๊อก

Comment

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบมาก ๆ ค่ะ สำหรับข้อมูลดี ๆ

พอตัดสินใจได้ละค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

Comment

Working...
                    X