Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามจริงๆ นะครับ ว่า T2xxx T5xxx T8xxx การใช้งานจริงๆ มันต่างกันมั้ยอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามจริงๆ นะครับ ว่า T2xxx T5xxx T8xxx การใช้งานจริงๆ มันต่างกันมั้ยอ่ะ

ขอถามจริงๆ นะครับ ว่า T2xxx T5xxx T8xxx การใช้งานจริงๆ มันต่างกันมั้ยอ่ะครับ
    ดูคะแนนไปก็งั้นๆ ถามคนเคยใช้จริงน่าจะดีกว่า

เพราะจะซื้อเอาไปใช้พิมพ์เอกสารธรรมดาๆ เล่นเนต เกมก็อยากเล่นแค่ FEAR HalfLife2 ไม่เอาภาพสวย ไม่รู้ว่า T2xxx มันจะเล่นเกมได้มั้ย เล็ง F8SG ไว้ ไม่ก็ F80S ตอบหน่อยละกันนะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by sirresser; 20 Sep 2008, 18:21:34.

อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้อื่นต่อไป

ดันๆๆ

Comment

ถ้างานทั่วไปที่ว่าคือพิมงาน เล่นเน็ท มันไม่ต่างกันหรอกครับ แต่ถ้าเอาไปใช้อย่างอื่นเล่น แปลงไฟร์(พิมนิยม) ต่างกันครับ ต่างกันที่ตัวแรงกว่าใช้เวลาน้อยกว่าครับ แต่สุดท้ายงานก็ออกมาเหมือนกัน ครับ แต่เดียวนี้ราคามันลดลงมาพอสมควรแล้วถ้าเป็นไปได้ก็เลือกตัวที่แรงที่สุดที่เงินเราพอจะดีที่สุดครับ เพื่อใช้ได้ยาวหน่อย

Comment

ทุกวันนี้ผมยังเอาT2050 Render VDOอยู่เลย
        ที่จะบอกคือมันทำได้เหมือนกันครับ แต่ความเร็วไม่เท่ากัน อ้อ ซื้อT2ก็ดูดีๆนะ มันมีทั้งCore Duoและ Pentium Dual Core

พวกTสูงๆมันก็เร็วกว่ากันนะ เห็นได้ชัดล่ะครับ เลือกตัวที่คุ้มเงินที่สุดจะดีกว่า

Comment

ต่างอยู่แล้วละครับ ราคาก็ต่างกันด้วย อิอิ

Comment

เปิด dotnet ได้ไวขึ้นมาก เปิดได้หลาย project พร้อมๆ กัน จริงๆ ใช้ PC ก็ได้ ที่เหลือ ไม่รู้สึก

Comment

คุณภาพก็ตามราคาครับ แล้วแต่ว่าจะเอาไปใช้งานอะไรให้คุ้มกับเงินที่ซื้อมันมาที่สุดครับ

Comment

ครับ จริงๆ ก็อยากประหยัดล่ะครับ แต่ก็อยากได้เครื่องที่เล่นเกมพวกนั้นได้บ้าง ไม่ใช่เล่นได้แต่ยิงไข่ เบื่อแล้วครับ

สรุปว่ามันต่างกันพอสมควรอยู่ใช่มั้ยครับ จะได้ยอมลงทุนเพิ่มอีกนิด

Comment

หา core2 ซัก 1.8 Ghz ก็เหลือๆล่ะ T5 T7 T8 ตามงบ

ผมว่า ของผมมันอืดๆไปหน่อยเวลาเจอ vista T5250 1.5 Ghz

ผมเล่น T5550 T7500 ของเพื่อนแล้วต่างกันจนรู้สึกได้

จริงๆนะ

Comment

T2...อะไรหว่า 2390มั้ง ของ F8SG + 9300 gs

เปิด Grid ได้เกือบกลางครับ! ฮ่าๆ

Comment

ต่างพอสมควรครับ T8100

Comment

Working...
                      X