Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม hd4850pcs+ มันถึงราคาเท่ากับ xfx9800gtx เลยครับเนี้ย -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม hd4850pcs+ มันถึงราคาเท่ากับ xfx9800gtx เลยครับเนี้ย -*-

เห็นราคาที่ busitek ครับ

PowerColor HD4850 PCS+ 6750 บาท

XFX GF9800GTX+ 6890 บาท

เท่าที่ผมรู้คือ 4850 มันแรงน้อยกว่า 9800gtx ไม่ใช่เหรอครับ ?
    ไฉนราคามันจึงเท่ากันเลยอะ -*-

ช่วยบอกผมทีครับ

เพราะ PowerColor HD4850 PCS นั้น ได้เป็นซิงค์และ oc มาจากโรงงาน ละ
    รู้สึกว่า HD4850 แรงไม่ได้ต่าง GF9800GTX เลย นะ

http://www.techpowerup.com/reviews/P...850_PCS/6.html

Comment

ความแรงใกล้เคียงกันครับ ไม่ต่างกันมากจากที่ดูผลเทสเว็บต่างๆ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ความแรงใกล้เคียงกันครับ ไม่ต่างกันมากจากที่ดูผลเทสเว็บต่างๆ

ตอบเวลาเดียวกันเด๊ะ

Comment

ขอดีแบบนี้เสียวหมดจังเลยวุ้ย -*-

อีก 15 วัน มันจะยังเหลือไหมเนี้ย

Comment

มันก้เหมือน รถ ดีแม๊ก กะ วีโก้ มันแรงต่างกันมั้ยหละ ?

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
              มันก้เหมือน รถ ดีแม๊ก กะ วีโก้ มันแรงต่างกันมั้ยหละ ?
              ถ้า 2 รุ่นนี้ ต่างครับ ขับแล้วคนละความรู้สึกเลยครับ ที่บ้านมี ทั้ง 2 นี้ห้อเลย เครื่อง 3000 เหมือนกัน vigo แรงกว่า แต่กระด่างดีจริงๆ Dmax แรงน้อยกว่าหน่อย แต่ขับแล้วเหมือนรถเก๋งมากกว่า สบายกว่า vigo เยอะครับ อิอิ

ตัว ยกสูงทั้งคู่นะครับ ที่แน่ๆ แดก น้ำมันพอกัน

Comment

ยืนยันว่าแรงต่างกันแน่นอนครับ ราคาแทบจะเท่ากันแบบนี้ 9800GTX+ กินแน่นอนครับ

พูดจากความรู้สึกที่ได้ใช้งานมานะครับ ไม่ได้เป็นแฟนค่ายแดงค่ายเขียว

Comment

Powercolor HD4850 pcs+ ผมเห็นร้านนึงในเซียร์ขาย 6300 นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ตอบเวลาเดียวกันเด๊ะ
                    เออใช่แฮะ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                      ยืนยันว่าแรงต่างกันแน่นอนครับ ราคาแทบจะเท่ากันแบบนี้ 9800GTX+ กินแน่นอนครับ

พูดจากความรู้สึกที่ได้ใช้งานมานะครับ ไม่ได้เป็นแฟนค่ายแดงค่ายเขียว
                      ดูผลเทสเองล่ะกันครับ ต่างกันไหม ใครกินใคร

Comment

อ่ะ เป็นงั้นไป ตัวนี้มัน OC เพิ่มมาแล้วหนิครับ

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                          ดูผลเทสเองล่ะกันครับ ต่างกันไหม ใครกินใคร
                          ขอบคุณมากครับ ผลเทสดูบ่อยแล้ว แค่อยากแชร์ความรู้สึกเฉยๆอ่ะครับ ไม่ยุ่งดีกว่า

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                            ขอบคุณมากครับ ผลเทสดูบ่อยแล้ว แค่อยากแชร์ความรู้สึกเฉยๆอ่ะครับ ไม่ยุ่งดีกว่า
                            ดีแล้วแชร์ความเห็นตามที่ใช้จริงแบบนี้แหละที่ผมต้องการ ผลเทสไม่อยากได้เท่าไร นอกจากผลเทสการกินไฟ ท่านอย่างเพิ่งน้อยใจนะครับ

Comment

9800GTX+ มันแรงกว่าจริงๆแหละครับ (นิดหน่อย น่ะ)
                              แต่นั่นมันต้องเทียบกับ HD4850 ตัวเดิมๆ

ตัว PCS+ มัน OC มาแล้วแถมเปลี่ยน ซิงค์เทพมาให้ด้วย
                              RV770 ก็พลังแฝงเยอะอยู่ ทำให้พอ OC แล้ว ความแรงพอกันเลย
                              ก็ไม่แปลกที่ราคาจะมาใกล้ๆกัน เพราะ
                              ความแรงพอกัน แล้วเปลี่ยนซิงค์ด้วย

ก็แล้วแต่ชอบอยู่ดี - -

Comment

Working...
                              X