Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมตอนผมจะ Defragmenter มันขึ้นมาถามว่าจะเปิดด้วย โปรแกรมไหน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปดับเบิลคลิกตัวนี้ดูครับว่ามีไรเกิดขึ้นใหม ไม่ต้องให้มันถาม c:\windows\system32\dfrg.exe

ลองแล้วครับ กลายเป็นขึ้น เด้งข้อความขึ้นมาเลย ประมาณว่าไม่ซัฟพอร์ตกัน หลังจากที่

browse แล้วติ๊ก alway อะครับ

ส่วนของพี่ๆท่านอื่น ถ้าผมโหลดมาแล้วก็สามารถ Def ได้ปกติใช่ปะครับ

แล้วแบบนี้ เจ้า Def ของ windows นี่คือมันเสียไปเลยรึเปล่าครับ

ควรจะลงใหม่ไหมครับ เพราะทุกครั้งตอนนี้ทีเปิดเครื่อง มันค้าง

ต้อง Reset แล้วเลือก Last Khow ทุกทีเลย

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
      ลองแล้วครับ กลายเป็นขึ้น เด้งข้อความขึ้นมาเลย ประมาณว่าไม่ซัฟพอร์ตกัน หลังจากที่

browse แล้วติ๊ก alway อะครับ

ส่วนของพี่ๆท่านอื่น ถ้าผมโหลดมาแล้วก็สามารถ Def ได้ปกติใช่ปะครับ

แล้วแบบนี้ เจ้า Def ของ windows นี่คือมันเสียไปเลยรึเปล่าครับ

ควรจะลงใหม่ไหมครับ เพราะทุกครั้งตอนนี้ทีเปิดเครื่อง มันค้าง

ต้อง Reset แล้วเลือก Last Khow ทุกทีเลย
      ให้เข้าไปที่system32ดับเบิลคลิกที่ตัวdfrgมันเลยครับแล้วมันจะเรียกโปรแกรมดีเฟรกขึ้นมาให้
      ไม่ต้องbrowse

Comment

ให้เข้าไปที่system32ดับเบิลคลิกที่ตัวdfrgมันเลยครับแล้วมันจะเรียกโปรแกรมดีเฟรกขึ้นมาให้
        ไม่ต้องbrowse
        ผมดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วครับ

มันก็ขึ้นมาให้ Browse มันไม่เปิดโปรแกรม DF ครับ

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
          ผมดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วครับ

มันก็ขึ้นมาให้ Browse มันไม่เปิดโปรแกรม DF ครับ
          กำ...สงสัยงานเข้าแล้วครับ

Comment

อาการเหมือนโปรแกรมดีเฟรกของosมันพังเลยนะครับ^^"
            คงต้องลองโปรแกรมอื่นดูแล้วครับ

Comment

คือ ถ้าไม่รวมหาโปรแกรมอื่นมาทำ

ทางเดียวก็คือ ต้อง Format ใหม่ใช่ปะครับ

Comment

Working...
              X