Announcement

Collapse
No announcement yet.

....ชื้อ 3650 มาแล้ว แต่ว่า...มีปัญหาเล็กน้อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ....ชื้อ 3650 มาแล้ว แต่ว่า...มีปัญหาเล็กน้อยครับ

ก่อนอื่น ขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ และให้คำปรึกษา

รุ่นที่ผมชื้อมา คือ ATI ASUS 3650 256M DDR3 Core 725 Mem 1600 128bit DVI+HDMI ราคา 2420

แต่ชื้อมามีปัญหาอยู่หน่อยนึง คือ
    1. ตอนเปิดเครื่องขึ้นมา ตอนเวลาจะเข้าหน้า Windows มีแถบสีแดงอยู่ช่วงด้านบน 3-4 ครั้งแล้วหายไป (มันเป็นปรกติหรือเปล่า)

2.เสียงหาย (ตอนนี้ก็ยังไม่มีเสียง) ทำไงถึงจะมีเสียง ใช้เสียงออนบอร์ดครับ

3.ทำไม อุณหภูมิที่ GPU มันเป็น 47 องศา ไม่ขยับไปไหนมา เป็นชั่วโมง อะไรมันจะนิ่งขนาดนั้น คนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า (ผมกลัวว่าจะไม่ใช่อุณหภูมิจริงๆของมัน)

4.เวลาเปิด เข้าโฟเดอร์ รู้สึกว่า มัน หน่วงกว่า ออนบอร์ด นิดนึงครับ

5.ในไบออส ต้องผมต้องปรับตั้งตัวไหนหรือเปล่า เพราะตอนนี้ใช้แบบตั้งค่ามาตรฐานอยู่ครับ

ช่วยบอกที่ว่า ในรูปมันมีอะไร ผิดปรกติ หรือเปล่าครับ(กลัวไม่ตรงสเปคที่ซื้อมาครับ) ผมดูไม่ค่อยเป็น ถ้ามีควรแก้ไข/ปรับตั้งตรงไหน

ขอบคุณอีกครั้งครับ

1. น่าจะปกติ
    2. ลงโปรแกรม High Definition Audio (HD Audio) แล้วก็ไป กดเปิดซาวอนบอร์ดที่ Control Panel อีกที
    3. ลองใช้โปรแกรมอื่นดู เช่น RivaTuner (จะเป็นกราฟให้ดูง่ายขึ้น)
    4. อาจจะต้องเวอร์มอัพ นะ
    5. ไม่ต้อง
    น่าจะปกติหมด
    ปล. จากค่ายเขียว หิหิหิ

Comment

เสียง ได้แล้วครับ ขอบคุณ มากครับ

อ้าว..ค่ายเขียว หมายถึง Asus หรือ ATi ครับ
      .... แล้วมันไม่ดีหรือครับ ผมไม่รู้ครับ แล้วไม่ดีแบบไหน ต้องแก้ยังไงบ้างครับ

Comment

Nvidia - -

Comment

เข้าใจแล้วครับ โทษทีมือใหม่

...ยังไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ได้ไม่เยอะ แบบพึงรู้จักเวปนี้ครับ

Comment

3650 ซื้อที่ไหนครับ สน ใจ แล้วแรงมะครับ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
              3650 ซื้อที่ไหนครับ สน ใจ แล้วแรงมะครับ
              ชื้อ JIB ครับ ตอนแรกก็ไปแวปๆที่ JIDI กับ TK เหมือนกัน

เล่นมา 4 ชม.แล้วครับยังไม่ได้ทดสอบเกมส์เลย รีบเข้าเน็ตมาถามปัญหาก่อน เดียวจะลองเกมส์

ไม่รู้ว่าจะคุ้ม กับ เงิน 2420 บาทหรือเปล่า

ตอนนี้อ่านกระทู้ รวมปัญหาของ ATI ของคุณ Wizardmans อยู่ครับ มีหลายหน้าเลย
              Last edited by hunter_J; 20 Sep 2008, 20:28:05.

Comment

ออ ครับ

ผม อยากสอย แต่ผมกลัว PSU ไม่พอ อะ ไอ้ 3850 - -

ต้องลองๆ *0*

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                  ออ ครับ

ผม อยากสอย แต่ผมกลัว PSU ไม่พอ อะ ไอ้ 3850 - -

ต้องลองๆ *0*
                  ของผมเป็นของเทียมครับ 500w PSU + เคส ราคา 1300

คงต้องลองเกมส์หนักๆมั้ง ถึงจะเห็นผล ว่าจะค้างหรือป่าว

Comment

ปกติ คราบ ผมใช้ ตัว top อยุ่ที 43cํ+

Comment

เมื่อกี้ ทดสอบ เกมส์มาครับ มีเกมส์ ดังนี้
                      1.Inferna
                      2.Command & Conquer 3 Kane's Wrath 3มิติ ล่าสุด(RA)
                      3.Dawn Of Magic
                      4.Lock On

โอ้ใช่ได้เลยครับ ตอนแรกใช่ออนบอร์ด อืดพอประมาณ

ตอนนี้เริ่มพอใจสุดๆ ลื่นดี เริ่มรู้สึกคุ้มกับเงิน 2420 บาทแล้ว

วันพรุ่งนี้ วันอาทิตย์ จะเล่นเกมส์ ให้สะใจ (หวังว่าเครื่องคงไม่ดับ/ค้าง)....สาธุ

Comment

ไม่ดับหรอกครับ

ลื่นสุดๆ จริงสิ อิอิ

เดว รอสอย 4670 หรือ 3850 จ้า อิอิ

Comment

โห..แรงกว่านี่น่า

Comment

คุยกัน 2 คน
                            กระหนุง กระหนิง เชียว หิหิหิ

Comment

เอ้า มีคนมาแจม แล้ว

Comment

Working...
                              X