Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ผมหน่อย =====ช่วยตอบผมด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ผมหน่อย =====ช่วยตอบผมด้วย

คือว่าเวลาเล่นเกมส์มันเกิดค้างไป ดื้อๆๆ ทั้งที่เกมส์ที่เล่นก็ไม่ได้กระตุก มีก้อแต่ cabal ที่กระตุกบ้างแต่เป็นระยะ และฮาร์ดดีสหยุดทำงาน ต้องรีสตาร์ทใหม่อย่างเดียว ลงวินโดว์ใหม่ก้อแล้วแต่ก้อเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไรครับ

เกม์ที่ผมเล่น เป็นออนไลน์ SF FREESTYLE LUNA CABAL

สเปคเครื่องผม

CPU - P4 3.0 HT 800 SOCKET478

MB - P4S800D-X FSB 800 dual Chanal DDR

VGA - INNO3D GEFORCE 6200 AGP8X 256MB GPU clock350MHz 64bit memory532MHz

RAM - 1024 mb kington PC3200

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไร และต้องอัฟอะไรบ้างเพราะมีแค่ 1500 เอง ฮะ

ถ้าเป็นไปได้อยากทราบวิธีที่เสียตังค์น้อยที่สุด

เอาแค่ไม่ค้าง

ขอคำแนะนำด้วยฮะ แฮ่ๆๆ

เอาเิคสออกมาจัดสายให้เป็นระเบียบ เฝ่าฝุ่น เคลียเรื่องความร้อนก่อนนะครับ

ดูว่าอาการหายป่าวหายป่าว บอร์ดตัวนี้เคยเจออาการแบบนี้เลย จอฟ้าบ่อย ต้องถึงช่าง C บวมครับ

Comment

ซื้อ 7300GT มือ2 มาครับ

Comment

Working...
      X