Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทำ raid

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การทำ raid

ถ้าเรามี 80 g อยู่แล้ว
    เราจะเอา 80g มาเพิ่ม พร้อมด้วยการทำ raid ได้รึป่าว
    แล้วข้อมูล hdd เก่ายังอยู่เหมือนเดิมรึป่าว
    หรือว่าต้อง format ตัวเก่าก่อน
    แล้วชนิดต้องเหมือนกันรึป่าว อย่างเช่น sata กับ sata2
    ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่าน

SATA กับ SATA2 นี้มันมีจัมเปอร์นะครับ ทำให้เป็น SATA1 เหมือนกันครับ แต่ผมไม่เคยลองนะครับ แต่จะให้ดี เอาเหมือนกันดีที่สุดครับ แล้วต้องลงวินใหม่ครับ

Comment

ข้อมูลล่ะคับ
      จะอยู่เหมือนเดิมรึป่าว

Comment

หายซิครับ

Comment

มันจะล้างทุกอย่างหมดเกลี้ยง เพื่อทำการรวมไดร์

Comment

เวลาแยก ข้อมูลก็หายเหมือนกันใช่มั้ยคับ

Comment

แยกก็หาย

Comment

-ขนาดของ HD ต้องเท่ากันหรือเปล่าอ่ะครับ ต่างกันได้หรือเปล่า

Comment

Originally posted by sample0123 View Post
                  -ขนาดของ HD ต้องเท่ากันหรือเปล่าอ่ะครับ ต่างกันได้หรือเปล่า
                  ต่างก็ได้ครับ ได้พื้นที่เท่ากับตัวน้อยสุด x จำนวนลูกที่เอามาทำ กรณีทำ RAID0 ครับ

Comment

Working...
                  X