Announcement

Collapse
No announcement yet.

appserv เวอร์ชันไหนใช้ดีครับที่ไม่มีปัญหาภาษาไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• appserv เวอร์ชันไหนใช้ดีครับที่ไม่มีปัญหาภาษาไทย

ใครรู้แนะนำทีครับ ตอนนี้ appserv 2.4.7 อยู่ครับ กำลังจะหัดเขียน PHP 5 แนะนำที

ตอนนี้รู้สึกผมใช้appserv-win32-2.5.10.exe นะครับ น่าจะ 2.5 รู้สึกว่า phpmyadmin ของใหม่เป็น php5 อ่าฮะ รองรับๆ

Comment

เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าน่าจะดีกว่านะ

Comment

ผมใช้ 2.5.9 ก็โอเคครับ

Comment

ใช้ IIS ดีกว่ารึเปล่า - -' เพราะเวลาผมจะทำเว็บเดียวนี้จะใช้แต่ IIS

Comment

ผมใช้ appserv-win32-2.5.4a ไม่มีปัญหานะ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าน่าจะดีกว่านะ
              เท่าที่ใช้มา บางตัวไม่ดีนะครับ มีปัญหากับภาษาไทยค่อนข้างมาก
              เท่าที่ใช้มาก็มีเวอร์ชัน 2.4.7 กับ 2.5.7 ที่มีปัญหาน้อยที่สุดก็เลยใช้มาโดยตลอด
              เห็นเพื่อนบางคนใช้ 2.5.10 ก็บอกว่ามีปัญหานิดหน่อยบางคนก็กับมาใช้ 2.4.7 เพราะไม่ค่อยได้เขียนเป็นคลาส ๆ อ่ะครับ

Comment

Working...
              X