Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ Asus M51VA ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ Asus M51VA ให้ทีครับ

สเปคตามนี้ครับ

รุ่นซีพียู Intel Core 2 Duo T9400
    ขนาดจอภาพ 15.4 นิ้ว
    ความถี่ซีพียู 2.53 GHz
    ความละเอียด 1280x800
    ฮาร์ดดิสก์ 320 GB (5400rpm)
    หน่วยความจำ 4096 MB
    ชิพเซ็ต Mobile Intel 965 PM express
    ชิปกราฟฟิค ATI Radeon HD 3650
    ไดร์ฟออฟติคัล DVD Super Multi
    แรมกราฟฟิค 1,024 MB
    เว็บแคม 1.3 Mega Pixel
    DVI - WLAN มี
    S-Video - บูลทูธ มี

น้ำหนัก 2.8 กก.
    ราคาประมาณ 49,900 บาท ครับ

ผมชอบที่รุ่นนี้มี Numpad ทำให้ง่ายต่อการทำบัญชีครับ
    และสเปคสามารถเล่นเกมส์ได้อย่างไม่มีปัญหา ซึ่งผมเน้นเล่นเกมส์ค่อนข้างใช้สเปคสูงพอควร

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

CPU แรงครับพี่น้อง แต่การ์จอไม่แรง ถ้าเทียบครับราคาขายอ่ะ เก็บซื้อรุ่นที่แรงกว่านี้ดีกว่าครับพี่น้อง

Comment

ไม่แรงแต่ก็ไม่ต้องเสี่ยง heat cycle นะ

Comment

ดูๆ ไปก่อนก็ได้คับ มีแรงๆอีกเยอะแยะ กิกิ

Comment

ถ้าสเปกนี้ซื้อ Acer 5530G ตัวทอปดีกว่าครับ ราคา 40500 เอง ไปดูที่พันทิพมาเมื่อวาน ของมาแล้ว สเปกเท่าๆกันเลย (ด้อยกว่าแค่ cpu)

Comment

รุ่นนี้ เป็นรุ่นท็อป Series M51 ในตอนนี้ ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อย

แต่พวก M51 จอความละเอียดน่าจะเป็น 1440x900 รุ่น M51SN ของน้องสาวผมยัง 1440x900 เลยอะ

Comment

Working...
            X