Announcement

Collapse
No announcement yet.

tagan u38 600wมัมดีหรือเปล่าครับเห็นมีปัญหามากกำลังจะซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tagan u38 600wมัมดีหรือเปล่าครับเห็นมีปัญหามากกำลังจะซื้อครับ

ผมเห็นในกระทู้ว่ามีปัญหามากกลัวโดน

กลัวก็อย่าซื้อครับ จะได้สบายใจ ยี้ห้ออื่นมีอีกเยอะแยะครับ

Comment

จริงไม่ได้โดนทุกคนหรอก ตั้งงบไปเลยท่านว่าเท่าไร กลัวก็ย้ายไป Enermax

Comment

ใช่ พูดถูกละครับ คุณ Wikorn ยี่ห่ออื่นก็มีน้ะ มันแล้วแต่ความสบายใจของเรามากกว่า

Comment

enermax แจ่มสุดเหรอครับ

Comment

ยี่ห้อที่ดีกว่ามีอีกเยอะ

Comment

Originally posted by toro View Post
              enermax แจ่มสุดเหรอครับ
              สุด นะ ไม่มีอยู่หรอกครับ
              แต่ถ้าชอบ ละก็ว่ากันไปอีกเรื่อง ครับ

ผมซื้อ TAGAN มาก็หลายตัวแล้ว ดังก็ดัง แต่ก็ดี ไม่มีงอแง ไม่เห็นัมนจะเป็นไงเลยครับ เครื่องใหน ดังมากก็ยกไปเปลี่ยน ร้านที่ผมซื้อ เปลี่ยนให้เลย เครื่องใหนดังน้อยก็ปล่อยเลยตามเลยครับ

สำหรับ อาการที่ควรเปลี่ยนเลยคือ เสียบปลักไป ยังไม่ทันเปิดเครื่องก็ดังอี่ๆๆๆ เลย อันนั้นต้องเอาไปเปลี่ยนครับ ENERMAX ก็เป็นครับ นานๆเจอที

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                สุด นะ ไม่มีอยู่หรอกครับ
                แต่ถ้าชอบ ละก็ว่ากันไปอีกเรื่อง ครับ

ผมซื้อ TAGAN มาก็หลายตัวแล้ว ดังก็ดัง แต่ก็ดี ไม่มีงอแง ไม่เห็นัมนจะเป็นไงเลยครับ เครื่องใหน ดังมากก็ยกไปเปลี่ยน ร้านที่ผมซื้อ เปลี่ยนให้เลย เครื่องใหนดังน้อยก็ปล่อยเลยตามเลยครับ

สำหรับ อาการที่ควรเปลี่ยนเลยคือ เสียบปลักไป ยังไม่ทันเปิดเครื่องก็ดังอี่ๆๆๆ เลย อันนั้นต้องเอาไปเปลี่ยนครับ ENERMAX ก็เป็นครับ นานๆเจอที
                ของผมเป็นเหมือนคุณเลย เสียบปลั๊กไป ยังไม่ได้เปิดเครื่องมีเสียง อี่ๆๆ เลยแบบนี้จะมีผลเสียกับอุปกรณ์ข้างในหรือป่าวครับ
                ปล.ของผมมันไม่ได้เป็นตลอดมันเป็นบ้างครั้ง อย่างนี้เอาไปเคลมได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by NoreturN View Post
                  ของผมเป็นเหมือนคุณเลย เสียบปลั๊กไป ยังไม่ได้เปิดเครื่องมีเสียง อี่ๆๆ เลยแบบนี้จะมีผลเสียกับอุปกรณ์ข้างในหรือป่าวครับ
                  ปล.ของผมมันไม่ได้เป็นตลอดมันเป็นบ้างครั้ง อย่างนี้เอาไปเคลมได้ป่าวครับ
                  ได้ขอเปลี่ยนเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ได้ขอเปลี่ยนเลย
                    ถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นยี่ห้ออะไรดีครับ คือผมไปเปลี่ยนมาสองยี่ห้อละ
                    ครั้งแรกก็ SilverStone 500w เปลี่ยนมาเป็น Tagan 600w U38
                    เปลี่ยนมาได้เดีือนเดียวเองครับ

Comment

ก็เปลี่ยนมันตัวเดิมนี้แหละครับ เอาตัวที่มันไม่ดังก็พอ ยี้ห้อใหนมันก็ดังทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่จะไปซวยที่ไครเท่านั้น ของเสียกันได้ เสียก็ขอเปลี่ยนตัวใหม่หรือเครมครับ

ผมดังผมยังยกไปเปลี่ยนเลยครับ ตัวให่เสียแล้วไม่ดังก็เอาตัวนั้นครับ PSU 1 รุ่น มันจะดี อี่ๆๆ ทุกรุ่นแหละครับ

Comment

ก็เปลี่ยนมันตัวเดิมนี้แหละครับ เอาตัวที่มันไม่ดังก็พอ ยี้ห้อใหนมันก็ดังทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่จะไปซวยที่ไครเท่านั้น ของเสียกันได้ เสียก็ขอเปลี่ยนตัวใหม่หรือเครมครับ

ผมดังผมยังยกไปเปลี่ยนเลยครับ ตัวให่เสียแล้วไม่ดังก็เอาตัวนั้นครับ PSU 1 รุ่น มันจะดี อี่ๆๆ ทุกรุ่นแหละครับ
                        ยี่ห้ออื่นมีอาการแบบนี้ด้วยหรอครับ ดังอี่ๆๆ เนี่ยครับ ที่ผมอ่านดูเห็นมีแต่ Tagan
                        กลัวเอายี่ห้อเดิมมาใช้แล้วจะเป็นอีก คุณ wikorn พอจะทราบมั้ยครับว่าถ้าเป็นตัว
                        Tagan BZ มีปัญหาเยอะมั้ย

Comment

กิกกาไบ 500 super 500w ไม่ก็ ซินเวอร์สโตน เทอมาเทค ก็ได้ คับ ดู เอา

Comment

มีหมดแหละครับ แต่มันเจอมากน้อยต่างกันป คิดซะว่า TAGAN ขายดีคนนิยนมาก ก็เจอมากหน่อยเป็นธรรมดาครับ

ส่วนที่ไม่เจออาการเลย
                            คือ
                            1 มันดีจริง 100% คิดว่ากรณี 100 % มีใหมครับในโลกนี้
                            2 มันไม่มีคนใช้เลยไม่เจอครับ

อิอิ มองโลกในแง่ดีครับ

Comment

Working...
                            X