Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ DVD Drive ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ DVD Drive ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ไปซื้อแผ่น DVD RW มาอะครับ ความเร็ว 16X (ของ Princo) พอไรท์จากเครื่อง NB อะครับไม่มีข้อมูลเลยเมื่อไรท์เสร้จแล้ว เปิดก็ไม่ได้ด้วยครับ แต่ลองกับเครื่อง Mac ที่ทำงาน ก็ไรท์ได้อะครับ เลยอยากรู้ว่าเป็นที่อะไรอะครับ
    แต่ตอนนี้ที่ไรท์แผ่น DVD 8X ได้นะครับ เลยสงสัยว่า DVD Drive ไม่สนับสนุน 16X รึป่าว

ใครมีทางแก้หรือวิธีแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ
    Last edited by Gimojung; 21 Sep 2008, 11:50:29.

ดันหน่อยคับ รอคนใจดีตอบอยู่ อิอิ

Comment

Notebook ตอนนี้ DVD-R, +R จะอยู่ที่ 8X แต่ถ้าเป็น RW ไม่แน่ใจครับ แต่ยังไงเลี่ยงยี่ห้อนี้ได้ก็เลี่ยงดีกว่าครับ

Comment

ไรท์ที่ความเร็วต่ำๆ ดีกว่าครับ
        ผมยังไรท์ที่ 4x เองครับ

Comment

น่าจะใช้ง่ะ

Comment

ไม่เกียวครับแผ่น 16x หรือ 8x เพราะต่อให่แผ่น 100x ถ้าเครื่องไรท์ไรท์ได้ไวสุด 8x มันก็แค่ 8x ครับเพราะแผ่นความเร็วสูงไรท์ใน Speed ต่ำได้ แต่อาการที่เกิดเป็นที่คุณภาพของแผ่นและความกวนทีน ของเครื่องไรท์ด้วยครับ

เอ่อขอดูชื่อเครื่องไรท์หน่อย ว่าออกจากโรงงานอะไรเพราะถ้า Toshiba มานเลือกแผ่นมานจะไรท์แผ่น Princo ไม่ค่อยได้ ถ้า Panasonic มานอ่านแผ่นแท้หรือแผ่นปั้มไม่ค่อยได้ (บางแผ่น)

ถ้าไงลองแผ่นยี่ห้ออื่นๆและไรท์ ที่ 4x ก่อนว่าหายไหมถ้าไม่หายเข้า 0 เลยไรท์ให้เขาดูไปเลย

Comment

ขอบคุณครับ

ทุกทีก็ใช้แผ่น 8x อะครับแต่ครั้งนี้ไปซื้อมาเป็น 16x เลยมีปัญหาเลย อิอิ

Comment

Working...
              X