Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีแรมเสียมี void แบบนี้ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีแรมเสียมี void แบบนี้ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักบ้างครับ

ต้องรบกวนจริงๆครับ ไม่รู้ว่าต้องไป cliam ที่ใหน

ประกันมันหมดแล้วนี่ครับ ใช่ 05 หรือป่าว มันหมด เดือน 11 ปี 05 เป็นไรเสียครับเนี่ย

Comment

ซื้อจากที่ไหนหละครับ
      ลองเอาไปถามที่ร้านที่ซื้อมาดูสิครับ

Comment

Originally posted by tomminho View Post
        ประกันมันหมดแล้วนี่ครับ ใช่ 05 หรือป่าว มันหมด เดือน 11 ปี 05 เป็นไรเสียครับเนี่ย
        ผมมอง 03 นะครับ เพราะมันต่อจาก 02 มันคงไม่ข้าไป 05 เลยอ่ะครับ

Comment

อาการเป็นยังไรครับ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเสียครับ

Comment

ใส่ไปแล้วมองไม่เห็น เครื่องไม่ boot เลยครับ
            แล้วร้านที่ซื้อมาเจ๊งกระบ๊องไปแล้ว
            ผมพยายาม ทำความสะอาดแล้ว

ดูๆน่าจะเป็น kington ปลอมด้วยครับ

Comment

ลองลงหลอกขายคนในนี้ดูครับ

Comment

ได้ไงอ่ะพี่น้อง ลอก คนอืนมันไม่ดี ถ้าคุณโดนอ่ะจะรู้สึกไง อ่ะ

Comment

เป็น void ของผู้นำเข้า Kingston เลยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร ประกันไม่หมดหรอกนะครับ เพราะ Kingston ประกันเป็นแบบ Life Time Warranty

Comment

ผมก้อว่า 03 นะ

Comment

ลองลงหลอกขายคนในนี้ดูครับ----โหคุณ

Comment

Originally posted by utopia_a31 View Post
                        เป็น void ของผู้นำเข้า Kingston เลยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร ประกันไม่หมดหรอกนะครับ เพราะ Kingston ประกันเป็นแบบ Life Time Warranty
                        เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ หากคุณมี Thumb Drive ของ Kingston ก้อลองดูนะครับ ว่ามี Void แบบนี้หรือป่าว เด๋วยังไงผมจะถามที่ร้านที่รู้จักกันให้นะครับ ว่าของที่ไหน เผอิญลืมจิง ๆ ครับ ไม่แน่ใจนะครับว่าเป็นของ Silicon Data หรือป่าว ยังจะเช็คให้ก้อแล้วกัน

Comment

Originally posted by pphong99 View Post
                          ใส่ไปแล้วมองไม่เห็น เครื่องไม่ boot เลยครับ
                          แล้วร้านที่ซื้อมาเจ๊งกระบ๊องไปแล้ว
                          ผมพยายาม ทำความสะอาดแล้ว

ดูๆน่าจะเป็น kington ปลอมด้วยครับ
                          มีเสียงดังไหมครับ
                          ลองเอายางลบ ถูที่ฟันดูครับ
                          ที่ตังแรมมีคราบ อ๊อกไซด์ หรือปล่าวครับ
                          ลองเอาน้ำยาล้างหัวเทปวีดีโอ พวกที่ฉีดแล้วแห้งเอง ฉีดดูครับ
                          (ต้องไม่มีส่วนผสมของน้ำมันนะครับ)

Comment

คนในบอร์ดนี้มีน้ำใจดีจริงๆครับ แต่ที่แนะนำว่าเอาไปหลอกขายนี่คงเป็นโจ๊ก ฉาเล่นๆนะครับ เพราะผมไม่คิดทำอย่างนั้นครับ ไม่ดีมากๆ นึกถึงใจเขาใจเราน่ะครับ ส่วนยางลบนี่ผมถูแล้วแต่ใช้น้ำยาล้างวีดีโอนี่ยังไม่เคยลอง ว่าจะลองดูน่ะครับ

Comment

คนในบอร์ดนี้มีน้ำใจดีจริงๆครับ แต่ที่แนะนำว่าเอาไปหลอกขายนี่คงเป็นโจ๊ก ฉาเล่นๆนะครับ เพราะผมไม่คิดทำอย่างนั้นครับ ไม่ดีมากๆ นึกถึงใจเขาใจเราน่ะครับ

ป.ล ขอให้ ใช้ได้ นะครับ เอาใจช่วย ^^

กรรมใครก่อ กรรม นั้น ย่อม สนอง
                              ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                              ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                              ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                              sigpic

Comment

Working...
                              X