Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเกี่ยวกับ Directx ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเกี่ยวกับ Directx ครับ

ผมไปให้ที่พันทิพย์ลง window ให้ครับ เค้าลงเป็น Windows super lite แล้วผมจะเล่นเกมมันก็บอกว่าไม่เจอ Directx ผมก็ลองกด Run --> dxdiag มันก็หาไม่เจอ ผมเลยไป copy dxdiag.exe ใน system32จากอีกเครื่องมาลง ก็เปิด dxdiag ได้ครับ แต่ ตรง version ของ Directx มันบอกว่าไม่มี Directx เลยครับ ผมเลยดาวโหลด directx 9.0c มาลงปรากฏว่า มันลงไม่ได้ครับ มันบอกประมาณว่า An internal error occured. please refer directx.log ..... ประมาณนี้ครับ จำไม่ค่อยได้ครับ

1. ผมจะลง Directx ได้รึเปล่าครับ หรือว่าต้อง format window ใหม่ครับ พอดี Notebook ของผมมันไม่มีช่องเสียบ cd ครับ ถ้า format จะลำบากมาก
    2. มีวิธี ลง Directx แบบไม่ต้อง Install มั้ยครับ ประมาณ copy ลง หรือเป็น portable มั้ยครับ
    3. จะแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ ใครเคยเจอบ้างครัับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

รูปเป้นแบบนี้ครับ ก๊อปคนอื่นมาแต่อาการเดียวกัน

Comment

ลอง Download Directx ยังครับ ถ้ายังลองโหลดมาลงนะครับ โหลดเสร็จก็ Setup อย่างเดียวเลยครับ

Download DirectX 9.0c (full package)

Comment

เหมือนจะลองแล้วครับ แต่ setup ไม่ได้ครับขึ้นเหมือนกัน ครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ

ผมก็ยังแก้ไม่ได้เช่นกัน กำลัง search หาในเนตอยู่

ถ้าแก้ได้เดี่ยวลองมาแจ้งละกันครับ

Comment

Working...
          X