Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟดูดจี๊ดๆ แต่เจ็บแปล๊บๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟดูดจี๊ดๆ แต่เจ็บแปล๊บๆ

ท่านเคยมั๊ยเวลาจับเคสหรืออุปกรณ์ต่างๆแล้วมีกระแสไฟฟ้าอ่อนๆวิ่งมาจิกให้เสียวเล่น
    ท่านใดมีวิธีการแก้ไขบ้างครับ อาทิทำสายกราวด์ หรือวิธีอื่นๆ แล้วมีวิธีทำอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ (ดูดมากๆเดี๋ยวเอาน้ำสาดซะเลยนิ)

เดินระบบ สายดินครับ ต่อสายจากเคช ลงดินไป 1 เส้นครับ

Comment

อย่าไปจับ

Comment

ต่อสายดินช่วยได้ครับ

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับผม

Comment

อยู่ชั้น 2 ที่บ้านก็ไม่ได้เดินสายดินไว้ด้วยสิ ไม่รู้ต้องทำไง มันน่ามีแผงวงจรอิเล็คโทรนิคชิ้นเล็กๆ ไว้ให้มันดอปไฟแทนสายดิน

Comment

ใส่รองเท้าซิครับ บ้านผมก็เป็นไม่ได้ต่อสายดินเอาไว้

เวลาจะจับตอนมันเสียบปลั๊กอยู่ ก็หารองเท้าแตะมาใส่ก็จบแล้วครับ

Comment

ช่าย

Comment

Originally posted by janmukdamaster View Post
                  ใส่รองเท้าซิครับ บ้านผมก็เป็นไม่ได้ต่อสายดินเอาไว้

เวลาจะจับตอนมันเสียบปลั๊กอยู่ ก็หารองเท้าแตะมาใส่ก็จบแล้วครับ
                  ใส่รองเท้าก็จริง กันเหนียวก็ต้องเป็นรองเท้าใส่ในบ้านที่หุ้มปลายเท้าหมดถึงจะชัวร์ ผมเคยหัวแม่เท้าลอดช่องออกมาแตะพื้นหน่อยเดียว....สดุ้งโหย่ง

Comment

เอาลิ้นแตะครับ จะได้เสียวที่ลิ้น หุหุหุหุ
                    ล้อเล่นนะครับ ผมไม่ได้ต่อสายดินแต่ไม่ยักกะดูดอ่ะครับ พื้นปูกระเบื้องเซรามิคครับ สงสัยกระเบื้องเป็นฉนวน

Comment

เวลาจะแกะเคส หรือจะทำอะไรหลังเคส ผมเอาผ้าห่มมาปูลองพื้นไว้ หุ หุ
                      วางเคสไว้กับพื้นใต้โต๊ะคอม มันเข้าถึงข้างหลังยากมาก^^"

Comment

ของผมเคยเป็น เปลี่ยนเคสแล้วหายเลย

Comment

ใส่อีแตะ คำตอบสุดท้ายครับ แต่ระวังหัวแม่โป้งลอดออกมาเหมือนคุณ ballx นะครับ หะหะ

Comment

Working...
                          X