Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ VGA Detech ไม่เจอ Monitor

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ VGA Detech ไม่เจอ Monitor

พึ่งมาเป็นครับกับ Asus ATI EAH3870 512MB DDR4 << แต่ดัน show เป็น 1024 ซะงั้น

Spec เครื่อง
    E2180 2.0@2.8 280*10 << ปรับตัว * ไม่ได้ Buss 1280 ประมาณนี้ครับ
    MB/ Asrock 4 Core Dual << ซื้อมาเพราะใส่ DDR1 ได้ >> PCI-E วิ่ง 4X
    Ram DDR1 186[372 Effective ] << ไม่รู้จะคอขวดรึป่าว
    VGA CARD HD3870

ปัญหาคือ มัน Detech ไม่เจอ monitor ไม่ว่าจะ เปลี่ยน Driver ยังไงก้ตาม จนปัญญาแล้วครับ
    HD2600 ยังสามารถ Detech เจอเลย(มันแต๊บไปแล้วเพราะความร้อน เลยเอา 3870 มาแทน) MB ก็ Flash Bios แล้วนะ ทำยังไงก็ปรับ Refresh Rate ไม่ได้

ช่วยด้วยครับ

ขุดครับ เดี๋ยวตก

Comment

รูปภาพประกอบครับ สังเกตุได้ว่า มันเป็น Default monitor ซึ่งจะปรับ Refresh Rate ไม่ได้
      Attached Files

Comment

ขอรายละเอียดของจอด้วยครับ ลองต่อทั้ง DVI แล้วก็ D-SUB หรือยังครับ อย่าลืมลงไดร์เวอร์ของจอด้เวย

Comment

@rep บน

ขอบคุณมากครับ พอดีผมหาทางออกได้แล้วครับ ขอบคุณที่มาช่วยตอบ ต้องขอ ขอบคุณ คุณ 111111 ด้วยนะครับ ที่ PM มาบอก

Comment

Working...
          X