Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB0100 ใส่ Echo ให้ Microphone ได้ไหม/อย่างไร??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB0100 ใส่ Echo ให้ Microphone ได้ไหม/อย่างไร??

SB0100 ใส่ Echo ให้ Microphone ได้ไหม/อย่างไร?
    แบบว่าจะมาร้องนิค คาราโอเกะ ทำได้หรือป่าวครับ หรือต้องใช้ software ตัวไหนช่วย
    ถ้าไม่ได้ แล้ว รุ่นไหนทำได้บ้าง

ขอบคุณครับ

ได้ครับ แล้วเจ๋งโครตๆ ด้วยครับ

รูปขี้เกียจเอาลงนะ แค่นี้ก็พอคงเข้าใจครับ

เปิด Creative Surround Mixer

คลิ๊ก แทบ EAX เลือก custom คลิ๊ก setting

คลิ๊ก Add แล้วเลือกฟังชั่นเพิ่มได้ ก็เลือก ใส่ Echo กด ok

มันก็จะมีโหมด Echo เพิ่มมา ทีนี้ก็ปรับตามใจชอบครับ เลื่อนไสลด์ด้านล่าง ของผม เอาไว ้10 ก็แจ่มแล้ว โหลๆ Test ๆๆๆ 555555555

จากนั้นไปที่ tap Source เลื่อนมาด้านล่าง ตรงโหมด Echo เลื่อนไสลด์ปิดไปเป็น 0 อันนี้เป็นการปิด ไม่ให้ Echo มันออก wav กะ mp3

เรียบร้อยก็คลิ๊ก ปุ่ม close จะให้เรา save และตั้งชื่อ โปรไฟล์ ตั้งอะไรก็ได้ ของผม Echo 2.1

เครดิต ท่าน mangginoon

Comment

Working...
    X