Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ mac เวลาเล่นเว็บ ม้นเลื่อนขึ้น เลื่อนลงลาบากอาครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ mac เวลาเล่นเว็บ ม้นเลื่อนขึ้น เลื่อนลงลาบากอาครบ

ผมใช้ mac G4 อา ปกติ ใช้ โน้ตบุต เวลาเล่นเว็บม้นเลื่อนขึ้นลง ง่าย เหมือน Scroll ในเมาส์อาครบ
    เเต่มาใช้G4 เเล้ว ผมต้องใปกด เลื่อนขึ้น เลื่องลง ลาบากมากอาครบ ช่วยเเนะนําทืครบ

ถามอืกน่อย เกมของmac หาใด้ทื่ใหนอาครบ

ช่วยเเนะนําทืครบ

Comment

mac G4 นี่ไม่ทราบว่าเป็นตัวไหนครับ ถ้าหมายถึง iBook และ ​PowerBook ใช้ 2 นิ้ววางไปบน Track Pad แล้วเลื่อนทั้งสองนิ้วขึ้นลงพร้อมๆกันเป็นการ Scroll ครับ แต่ถ้าให้สะดวกที่สุดไม่ว่าจะเป็น Desktop หรือ Laptop คงต้องเป็น Mighty จอมพลังแล้วหละครับ

Comment

mouse pc ต่อเลยครับ ใช้ได้ทั้งซ้าย ขวา ลูกกลิ้ง

Comment

ถ้า้เป็นรุ่นที่มี multitouch ก้อใช้สองนิ้วนะครับ
          แต่ถ้าไม่มีแล้วรู้ัสึกชีวิตมันลำบากชีวิตก้อลอง mighty mouse ดูครับ
          ส่วนเกมของแมคจะมีไม่เยอะครับ แต่ในจำนวนไม่เยอะนั่นก้อมี WarcraftIII กับ World of Warcraft นะครับ
          สำหรับ WarcraftIII ในไทยที่ขายโดย BMMedia ลงแมคไม่ได้นะครับ (อันที่ขายที่อื่นลงได้ ไม่รู้มันจะตัดออกทำไม "OTL) ใช้ของนำเข้าจากที่อื่นเอาครับ
          หรืออีกทีก้อใช้ bootcamp แล้วก้อลง windows จากนั้นอยากจะเล่นอะไรก้อเล่นครับ เดินไปพวกร้าน Zest มีเกมเยอะแยะมากมาย เกมเก่า ๆ สองร้อยบาทยังเล่นได้เลย
          ส่วนไอ่แบบไม่ควักกระเป๋านี่ผมคิดว่าผมไม่น่าจะพูดได้ =x=

Comment

ถ้าแค่สองนิ้่วเลื่อนๆ ไม่ต้อง multitouch ก็ได้ครับ แต่ผมก็ใช้ mouse pc ต่อเอานะ mighty mouse มันเมื่อยมือ

Comment

Working...
            X