Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครื่องร้อนมากเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครื่องร้อนมากเลยคับ

ปัญหาคือเวลาเปิด NB เล่นไปเรื่อยๆเครื่องจะร้อนมากเลยคับ เอามือไปสัมพัสปุ้ม คีบอด ก็ร้อนเลยอะคับ เล่นไปซักพักเครื่องก็จะดับ ถ้าเล่นเกมไม่ต้องพูดถึงคับ เปิดไม่ถึง 5 นาที ดับเลยอะคับ มานเป็นที่อะไรคับ เครื่องผม
    acer aspire 5590
    core Duo T 00 1.66GHz, 677MHz
    จอ 14.1"
    ATI x1600 upto 1 MB
    120GB HDD
    slot Load DVD-super Multi Double Laye
    1GB DDR 2

ถ้ายังไม่หมดประกัน ส่งศุนย์เช็คดีก่าครับ เพราะมันผิดปกติแล้วล่ะคับ

Comment

Originally posted by ThaiNEt View Post
      ถ้ายังไม่หมดประกัน ส่งศุนย์เช็คดีก่าครับ เพราะมันผิดปกติแล้วล่ะคับ
      หมดประกันแล้วอะคับ ทำไงดี

Comment

แกะเครื่องแล้ว มาปัดฝุ่นครับ
        ผมก็เคยเป้น

Comment

ฝุ่นครับถ้าแต๊บแบบนี้

Comment

อืม รู้ไหมว่าถ้าปกติแล้ว พัดลมคุณหมุนมันก้อร้อนเหมือนกัน เนื่องมาจาก การ์ดจอ X1600 รุ่นนี้มันติดบนบอร์ดเลยอ่ะครับ ความร้อนเลย ขึ้นสูงหน่อยอ่ะครับพี่น้อง

แล้วอีกอย่างเรื่องอาการดับเกินจาก พัดลม Cpu มันไม่หมุนอ่ะดิ มันก้อเลยดับครับพี่น้อง

Comment

Working...
            X