Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง9800gt+gview550wattคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง9800gt+gview550wattคับ

คือทำไวเวลา เล่น เกมอย่างcrysis กะ company of hero ไปซักพัก เครื่องจะดับเอง แต่เวลาผมเล่น dota หรือวินนิ่ง ทั้งคืนมันไม่ดับ อ่าคับ อยากรุ้ว่าเปนที่กาด จอหรือ psu คับ ผมไม่ได้oc อะไร เลยคับ ใครพอรุ้บ้างคับ

ไม่ psu ก็ความร้อน เหอๆๆๆ

Comment

ตอนเล่นลองเปิดอุณหภูมิดูครับ
      ส่วนตัว gview550watt ถ้าไม่มีปัญหาไฟน่าจะพอนะ เพราะผมใช้ ener460 + 9800gt
      นึกออกแค่ 2 อย่างนี้
      ในเครื่องมี option เยอะไหมครับ เผื่อ fullload แล้วมันจ่ายไฟไม่พอ

Comment

มีพัดลมตัว12mm2ตัว เองคับ กะพัดลมcpu คับฮาดิส1ตัว cpu amd5000+ อ่าคับ
        แล้วถ้าเกิด จากความร้อน ต้องทามยังไง คับ

Comment

บอกตรงๆครับ อย่าไปซื้อ psu ....ยี่ห้อนี้ วัตต์ไม่เต็ม เเพง สู้ ดีลัก ไม่ได้
          ( ผมเคยซื้อ ตัว 500 วัตต์ สู้มากับเคสยังไม่ได้เลย ไฟเเทบไม่พอ )

Comment

การดูอุณหภูมิหาพวก gpu-z มาใช้ดูก็ได้ครับ ถ้าเป็นที่การ์ดร้อน ก็ลองจัดระบบ air flow ใน case ใหม่แต่มันคงช่วยได้ไม่เยอะ อาจจะต้องเปลี่ยนซิงค์ แต่ลองเช็ค supply ให้ดีก่อนครับ

Comment

อาการนี้ อาจจะเกิดจากไฟไม่พอนะคับ

ของ Gveiw มันไม่ใช่ วัตต์แท้ อ่ะคับ จ่ายไฟไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ 500 Wat มันจ่ายประมาณ 200-300 อ่ะคับ

ขี้โกงน่าดู หุหุ

จะให้ดี ก้อ Deluxe 500 Wat เอาอยู่คับ ถ้ามี งบ อีกนิดก้อ Tagan 500 Wat คับ

อาการนี้อาจจะหายไปคับ

Comment

Working...
              X