Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดูแผ่น CD เปล่าให้ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาดูแผ่น CD เปล่าให้ทีนะครับ

แผ่น CD เปล่า ยี่ห้อดังต่อไปนี้ มียี่ห้อไหนดี หรือไม่ดีบ้างครับ

Princo Budget
    Princo ขาว
    Princo สี

Ritek

Professional

Smart ธรรมดา
    Smart ที่มีด้านสารไวแสงที่เป็นสี

Easywrite

Imation

Sony สีมุกขาว
    Sony สี

Neon ที่มีด้านสารไวแสงที่เป็นสี

Vibatim

เอาเท่านี้ไปก่อน ละกันนะครับ อาจจะถามมากไป นะครับ

ยังไงก็ช่วยๆ บอกทีนะครับ ว่าแบบไหนที่ดีๆ มั่งน่ะครับ เช่น แผ่นไม่เสียขณะที่ไรท์ เก็บไว้ได้นาน หรือมีความจุมากเป็นพิเศษ ประมาณนี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

แผ่นของ princo นี่ถูกแล้วก็คุณภาพคุ้มราคาของแต่ละรุ่นอ่ะคับแต่สำหรับไรทข้อมูลที่จะเก็บไว้นานๆ ประมาน 3- 5 ปีอันนี้ตัวผมเองไมแนะนำครับเพราะ เสื่อม ล่อนออกเป็นจุดๆเลยครับ โดยส่วนตัวผมใช้ melody ผมว่าโอเคเลย ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ^ ^

Comment

Princo ขาว

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ

แล้วใครมีความเห็นในแผ่นแต่ละยี่ห้อยังไง ก็บอกได้ นะครับ

แล้ว Smart ที่มีด้านสารไวแสงที่เป็นสี มันจะดี รึป่าว ครับ

เห็นมันสวยดี อะครับ

Comment

ลอง BenQ ที่ด้านบนลายเหมือนแผ่นเสียงก็ดีนะครับ ของผมเป็นรอยก็ยังอ่านได้เลยอ่ะ

Comment

แผ่นแบบธรรมดาไม่ได้ไรท์อะไรสำคัญมากมาก พวกแผ่น พรินโก้ / อีซี่ไรท์ / โปรเฟส ฯ / Ritek ฯลฯ คุณภาพสูสีกันครับ โปรเฟส ฯ จะได้เปรียบตรงความจุมากกว่าชาวบ้านอยู่หน่อยนึง ส่วนทีผมชอบคือ แผ่น Ritek สีเหลือง เดี๋ยวนี้หาแทบไม่ค่อยมีแล้ว เจอพรินโก้ตีตลาดหายหมด

ส่วนแผ่นระดับแพง ผมชอบ TDK

Comment

แผ่นprincoที่ใช้ พอ1ปีมันก็เสียแล้วครับ แต่ถ้าprincoสีคุณภาพจะดีกว่านะครับ ส่วนที่ใช้ๆอยู่ ราคาถูก และยังไม่ค่อยมีปัญหาไรก็ easywriteอ่ะครับ ส่วนอันอื่นที่เคยใช้คือsony Imation Vibatim พวกนี้คุณภาพค่อนข้างดีครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร หรือว่าเพราะมันแพงเลยใช้น้อยก็ไม่รู้นะ

Comment

Sony สีมุกขาว
                Sony สี

Comment

อ่อ ครับ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบ นะครับ

แล้ว Smart ล่ะครับ เป็นไงครับ เห็นมันถูกดี

แต่ Vibatim ก็ทนทานดีเหมือนกันนะครับ

ส่วน Sony ผมก็เคยเจอปัญหาเหมือนกันนะครับ เรื่องแผ่นเสีย น่ะ ครับ

Comment

Working...
                  X