Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก overclockhd4850เกิน700 ต้องทำยังไงมั่งเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก overclockhd4850เกิน700 ต้องทำยังไงมั่งเหรอครับ

คือโอเวอคล๊อก เกิน 700 ไม่ได้เลย ที่ ไบออส นะครับ
    เกินทีไรพอเข้าเกม แต๊บดับทุกทีเลยไม่รู้เหตุผลเป็นเพราะ อะไร โปรดให้คำแนะนำด้วยนะครับ

มันร้อนเกินมันก็ดับ ไม่เสถียรมันก็ดับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      มันร้อนเกินมันก็ดับ ไม่เสถียรมันก็ดับ
      ปรับยังไงอะครับให้มันเสถียร เรื่องความร้อนผมว่าไม่ได้จะมี ปัญหา

Comment

ผมก็ตันอยู่ที่ 700 เหมือนกันครับท่าน tune123456 และ Memory อยู่ที่ 1100 อะครับ
        ของท่านอยู่ที่เท่าไรครับ

Comment

700 1100 ครับ เกินนี้ดับอย่างเดียว

Comment

Originally posted by tune123456 View Post
            คือโอเวอคล๊อก เกิน 700 ไม่ได้เลย ที่ ไบออส นะครับ
            เกินทีไรพอเข้าเกม แต๊บดับทุกทีเลยไม่รู้เหตุผลเป็นเพราะ อะไร โปรดให้คำแนะนำด้วยนะครับ
            ไฟอาจจะไม่พอครับ

PSU กี่วัตรครับ

Comment

ผมอยู่ที่ 690*1138 ครับ

Comment

tagan bz 600 w ครับ ไม่ได้คล๊อกอารายเลย hdd 1 dvd 1 ครับ

Comment

750 sink เดิมไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ของผมเปลี่ยน sink แล้วอ่างับเปง tt duorb พัดลมคู่อ่ะครับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

มีอะไรกัน -.-" Rivatuner 2.10 ออกมาแล้วไม่ต้องกังวลแล้วครับชาวhd48xxx คล๊อกันได้ตามสบาย แต่ไฟพอไหมกับcooling ไหวไหม อีกเรื่อง

Comment

Originally posted by shady View Post
                          มีอะไรกัน -.-"Rivatuner 2.10 ออกมาแล้วไม่ต้องกังวลแล้วครับชาวhd48xxx คล๊อกันได้ตามสบาย แต่ไฟพอไหมกับcooling ไหวไหม อีกเรื่อง
                          ผมใช้Rivatuner 2.11 แล้วอะครับ
                          Last edited by onnton; 23 Sep 2008, 12:39:17.

Comment

ดันครับบบบ

Comment

4870 ผม ยังได้แค่830/1105 เองคัฟ

สงสัยไฟมะพอ

odin 550W

Comment

Working...
                              X