Announcement

Collapse
No announcement yet.

specนี้ 350w ไหวมั้ยคับไม่อยากซื้อcaseใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• specนี้ 350w ไหวมั้ยคับไม่อยากซื้อcaseใหม่

amd athlon64 3200+am2
    m2n-e
    gf7300gt ddr3 256mb
    wd 250gb 16mb
    pqi 512/800 *2
    คิดว่า 350w พอมั้ยคับไม่อยากซื้psuใหม่หรือต้องซื้อcase ที่แถม420 มาดี

ขอแบบ 350W แน่นๆ นะ ถ้พวกติดเคสก็ได้ครับ แต่ไม่ดีนัก

Comment

มันจะมีปัญหามั้ยคับคือยังไม่ได้ประกอบเลยนั่งเล่นคอมเพื่อนอยู่

Comment

amd athlon64 3200+am2
        m2n-e
        gf7300gt ddr3 256mb
        wd 250gb 16mb
        pqi 512/800 *2
        ลืมไปเขียนไม่หมดม่
        lg dvd r/w lightscribe
        floppy a

Comment

ถ้าไม่พอต้องใช้psu กี่wคับ

Comment

350wเเท้น่าจะไหว 450wขึ้นใช่สบายใจ เพื่อวันข้างหน้าเราจะอัพกาดจอไปเเบบเสียบไฟ ก็ไม่ต้องกังวลใช่สบายใจ

ปล.หมู่นี้รู้สึกคนซีเรียดกับPSUว่าwพอไหม/กับคอมรี เยอะนะฮะ(ผมก็ซีเรียด เเต่เเก้ได้ละ)
            Last edited by บีบี้ นะฮะ; 20 Jan 2007, 23:36:06.

Comment

สเปคคล้ายผมเหมือนกันแต่ต่างที่ การ์ดจอผมเป็น x1600 pro กับ hdd ผมเป็น 320GB ถ้าถามว่าพอไหม คำตอบคือใช้ได้ครับ ในตอนแรก ๆ แต่หลัง ๆ อาจจะไม่ค่อยดี แต่ถ้า oc ก็เปลี่ยนเถอะครับ สรุปง่าย ๆ ถ้าใช้ไปก่อนซักเดือนก็ใช้ได้ึครับ ถ้ามีงบก็ค่อยซื้อตัวดี ๆ มา หรือไม่ถ้ามีงบแล้วก็ซื้อพวกวัตต์เต็ม ๆ Enermax 350w พอครับ ทั้งไม่ oc และ oc สำหรับสเปคนี้ ประมาณ 1500-1600 บาท แต่ถ้าไม่มีงบก็ซื้อพวกสึนามิ ตัว 700 กี่วัตต์ก็ไม่รู้จำไม่ได้ละ เพื่อนผมมันใช้ก็ดีนะครับ หุหุ

Comment

ผมไปเจอเคสอยู่ตัวนึงมันติดpsuให้480w ถ้าจะoc ถึงมันจะจ่ายไม่เต็มคิดว่าดีมั้ยคับหรือต้องหาตัวที่จ่ายเต็ม

Comment

จะให้ดีตัวเต็มดีกว่าครับ noname มันจ่ายไฟแค่ 30-40% ของที่มันบอก อีกอย่างไฟอาจจะไม่นิ่ง ถ้าเล่นเกมส์การ์ดจอโหลดหนัก ๆ ฮาร์ดดิส โหลดหนัก ๆ ถ้าไฟมันไม่นิ่งพอเกิดไฟตก เครื่องก็อาจจะค้าน รี ดับ ได้ครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะครับ ยอมซื้อดี ๆ ตั้งแต่ทีแรกดีกว่าต้องไปซื้อใหม่ทั้ง psu และอุปกรณ์ภายในที่เสีย ครับ โดยเฉพาะฮาร์ดดิส หุหุ

Comment

Working...
                  X