Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ้าไปแล้ว !!! GTX 970 มีปัญหาเรื่อง ram ส่อแววเรียกคืน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผมเล่นไปไม่เคยกินเกิน 3g เลยครับเหมือนกับมันตัดลงไปไม่ให้ใช้เกิน 3 g อะครับ
    จะปรับ aa2 4 hight ultra ก็ไม่เกิน 3g ครับ บางเกมเจอแค่ 3g เลยด้วยซ้ำ

Comment

• ผมว่าตา masterx1234 อ่ะ หลงประเด็นแล้ว

เค้ากำลังมีปัญหาที่ Bandwidth ไม่ใช่หรอครับ?

Comment

• [IMG][/IMG]

ผมนี่ยืนขึ้นเลย .. เศร้า ,, นอนหลับนึกว่าฝันไปแล้วกัน

Comment

• ถ้าบริษัทแม่มันเรียกคืนจริง ๆ คิดว่า ผู้นำเข้าในไทย มันจะทำตามรึ - -

โดดร่มชัวร์

ดูได้จากบริษัทรถในประเทศ

Comment

• ตราบใดที่มันยังเล่นเกมไม่กระตุก ก็ไม่มีปัญหาสำหรับผมครับ

Comment

• Originally posted by jackkab View Post
              ของผมเล่นไปไม่เคยกินเกิน 3g เลยครับเหมือนกับมันตัดลงไปไม่ให้ใช้เกิน 3 g อะครับ
              [ATTACH=CONFIG]3119853[/ATTACH]
              จะปรับ aa2 4 hight ultra ก็ไม่เกิน 3g ครับ บางเกมเจอแค่ 3g เลยด้วยซ้ำ
              ไม่ใช้ 4k นิครับแรมใช้ไม่ถึง 4 จิกหรอกครับ

Comment

ขำๆๆๆๆ555+

Comment

• Originally posted by monkydpom View Post
                  [ATTACH=CONFIG]3119876[/ATTACH]
                  ขำๆๆๆๆ555+
                  ผมว่าเคสนี้ไม่ใช่ข่าวลือแล้วมันโผล่ในเว็บข่าวใหญ่ๆแล้วทั้ง Guru3D Techpowerup ตอนนี้พี่เขียวกำลังแก้ปัญหาอยู่ ถ้ามันเป็นปัญหาที่ software อาจออก firmware หรือ bIOS มาแก้ได้แต่ถ้าเป็นปัญหาที่ Hardware ได้เรียกของคืนแน่ๆ
                  เพราะโดนฟ้องทีไม่คุ้ม
                  แล้วข่าวที่เกิดขึ้นเกิดจากสาวกเขียวล้วนๆครับ คนที่ใช้ค่ายเขียวนั่งเทสกันสดๆเกิน 100 คนแล้วพบปัญหา มันคือปัญหาจริงๆครับไม่งั้นพี่เขียวไม่ส่งคนลงมาดูปัญหาหรอก
                  พูดตรงๆไม่ขำนะครับ

Comment

• ผมสั่งจอ 4K มาต่อกันสองตัวเป็น 8K กระตุกตั้งแต่เปิด เรื่องเกมส์ไม่ต้องพูดถึง กระตุกจนเล่นไม่ได้ T.T สงสัยอยู่แล้วทำไมมันกระตุกทั้งที่ไม่ได้เปิดเกมส์อะไร ทำงานทั่วไปยังกระตุก...อาจจะเป็นเพราะมีปัญหาที่ตัวชิพจริงๆละคับ

Last edited by chonthipak; 25 Jan 2015, 07:10:45.

Comment

• ใครอยากได้โปรแกรมไปลองมีให้โหลดที่ GURU3D ครับ
                      http://nl.guru3d.com/vRamBandWidthTest-guru3d.zip
                      เท่าที่ผมทดสอบกับ GTX Titan จะโดนที่ 300MB สุดท้าย(ใช้ได้เกิน 5.7ผมก็ดีใจล่ะครับ)
                      ในขณะที่ 980 ก็จะมีปัญหากับ 128MB สุดท้ายแต่ 970 โดนหนักกว่าคือบางคนเจอที่ 900MB สุดท้ายบางคนเจอที่ 700MB สุดท้ายซึ่งถือว่าเรื่องใหญ่จริงๆถ้าแก้ไม่ได้ก็ต้องเรียกืคนล่ะครับรุ่นนี้ขายดีที่สุดด้วย
                      แต่ถ้าแจก 980 ทดแทนให้คนที่ใช้ 970 นี่ผมว่าคนใช้ 980 โวยเรื่องส่วนต่างด้วย ไปทางไหนก็โดนอยู่ดีเหมือนเอาของที่ตรวจสอบไม่ดีมาขายเลยนะพี่เขียว
                      Last edited by Khow; 25 Jan 2015, 07:12:55.

Comment

• คนไทยนี่นิสัยดีจังเลยนะครับ ยอมๆให้กับทางผู้ผลิตมาโดยตลอดแตกต่างกับที่อื่นจริงๆ
                        สคบ.บ้านเราถึงไม่ต้องแข็งไงครับ เดี๋ยวก็ยอมๆกันไปเอง. ตอนนี้อาจจะยังไม่ได้ใช้แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าอนาคตจะไม่ใช้นะครับ
                        ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนนะ ถ้ากระแสตกแล้วจะมาเสียใจกันที่หลังจากพ่อค้าไทยนะ

Comment

• รอลุ้นต่อไป หวังว่าวันจันทร์คงมีข่าวคืบหน้า...

Comment

• โหของท่านหนักสุดเลยกระตุกตั้ง 2.8GB+ ขึ้นไปแรม 4GB ที่ให้มาใช้ได้เต็มๆแค่ 2.8 เกินกว่านั้นแบนวิธร่วง
                            ผมว่างานนี้มีคืนของครับเกมใหม่ๆนี่กิน 3GB+
                            เทียบกันระหว่าง 347.09 beta กับ 347.25 ครับ ทดสอบบน GTX Titan
                            347.25

347.09 beta
                            Last edited by Khow; 25 Jan 2015, 07:35:36.

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                              โหของท่าหนักสุดเลยกระตุกตั้ง 2.8GB+ ขึ้นไปแรม 4GB ที่ให้มาใช้ได้เต็มๆแค่ 2.8 เกินกว่านั้นแบนวิธร่วง
                              ผมว่างานนี้มีคืนของครับเกมใหม่ๆนี่กิน 3GB+
                              ตอนนี้ความหวังแทบไม่มีครับ

Comment

• ให้ผมได้ i7 ตัวใหม่ก่อนเดี๋ยวผมเทสให้เลยบน 980 ดูว่าเป็นยังไง
                                ที่คนบ่นๆ 970 คือมันมีปัญหาแปลกๆครับเมื่อเทียบกับ 980
                                สงสัยต่อไปก่อนขายการ์ดได้ทดสอบตัวนี้ก่อนขายแน่ๆ

Comment

Working...
                                X