Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ NB for Gaming / Graphic มีงบประมาณ 45,xxx ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ NB for Gaming / Graphic มีงบประมาณ 45,xxx ทีคับ

-= Notebook =- ไว้เล่นเกมส์ ( BF2 , NFS , SF , GTA ) - ทำงานนิดหน่อย ( Photoshop , Word , Excel )
    อยากได้ NB สักตัวไว้เล่นเกมส์ - ทำงาน ละก็ดูหนัง ฟังเพลง ได้ทั่วไปอะครับ แต่เน้นเล่นเกมส์ซะมากกว่า เล่นระดับปานกลาง - หนัก เปิดเครื่องนานพอสมควร และต้องออกนอกบ้านบ่อย ( Notebook มันหิ้วสะดวกดี ) โดยส่วนตัวชอบ Sony Vaio C14SP อยู่ ไม่รู้ว่าการใช้งานดีพอสมควรรึป่าว หรือไม่ก็รุ่นที่ใกล้เคียงกันก็ได้ [ ขอเป็นรุ่นที่รองรับ Vista ด้วยนะครับ ]

* งบประมาณ 45,xxx +- ไม่เกิน 3,xxx ครับ

ขอเป็น Asus - Sony นะครับ [ คนจ่ายเงินเค้าให้เลือก 2 ยี่ห้อนี้อะ ]

ตอนนี้กำลังเลือกดูอยู่ Sony Vaio C14SP / Asus A8Js ราคาไม่ทราบว่าเท่าไรอ่า แหะๆ

Comment

VAIO ควรจัดงบเพิ่มแรมให้มันด้เวยนะครับ

512MB ที่ติดมากับเครื่อง ไม่พอ

Comment

Asus a6t คับ ตอนนี้ราคาเหลือ 38k (Gf7600 go 256 Tc512) อะคับ + แรมเป็น 2G กะคงเพียบพอต่อการเล่นเกม ^^ หรือ A8jp (ATi X1700 256 Hy512 )ตอนนี้ราคากะเริ่มลงมาละคับ ^^

Comment

Sony Vaio เพิ่มแรมจาก 512mb เป็น 1GB เสียตังเพิ่มเท่าไรอะ ต้องถอดอันเก่าทิ้งรึว่า ซื้อเพิ่มอะครับ

Comment

Sony ค่าแรม 1 G มานก็ล่อไปแล้ว 7k กว่าๆ ถ้า 512 แผ่นเดียวก็น่าราวๆ 3-4K นะแต่ซื้อข้างนอกถูกกว่าเกือบครึ่ง แต่ซื้อมาใส่เองประกันขาดเลย ไม่รู้เหมือนกันว่า ซื้อให้ใช้อย่างเดียวไม่ให้อัพเกรดเลยหรือไงก็ไม่รู้

Comment

Working...
            X