Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพไดรเวอร์ของ N6600 เป็น 91.47 แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพไดรเวอร์ของ N6600 เป็น 91.47 แล้วมีปัญหาครับ

เคยถามไปครั้งหนึ่งแล้วครับ แต่ไร้ผู้ชี้แนะเลย ฮือๆ

พออัพไดรเวอร์แล้วจะเซ็ทเป็น 1280 ก็ไม่ได้ครับ
    หาครับ Tray มันก็ไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ

rollback driver กลับไปใช้ตัวเก่าครับ จะให้ดีuninstallตัวนี้แล้วลงตัวเก่าได้จะดี

มะต้องไปupdateหรอกครับเสียเวลา ตัวใหม่ๆมันก็updateพวกการ์ดใหม่ๆ ปรับปรุงความสามารถให้ทำงานได้เต็มที่ยิ่งขึ้น แต่มันมะได้อัพเดทของพวกการ์ดเก่าๆนะครับ พวกการ์ดเก่าๆมันมะสนแล้ว มะมีไรใหม่มาสักเท่าไรหรอกครับ ดีไม่ดีได้บักด้วย

การ์ดถ้าเริ่มเก่าแล้วผมแนะนำว่า driverตัวไหนใช้ดีสุดอะนะให้เก็บไว้ดีๆ ส่วนตัวใหม่ๆอะมันมะค่อยสนใจการ์ดเก่าๆหรอกครับ มานแค่ให้ใช้ได้แค่นั้นเอง

Comment

ลบไดรว์เวอร์ตัวนั้นออก แล้วหาเวอร์ชันอื่นมาลง

Comment

พวก 6600 เนี้ยน่าจะเหมาะกับ 7x.xx มากกว่า
        เมื่อก่อนผมใช้ 6600gt ใช้ 77.77 (เลขสวยดี) ก้โอเคดี

Comment

ของผม 7600GS แล้ว ไปใช้ 91.47 ก็มีปัญหาเหมือนกัน เลยลบออกแล้วลง ตัว 91.31 แทน ไม่มีปัญหาอ่ะ

ตัว version ของ driver มันเกี่ยวกะรุ่นการ์ดด้วยเหรอครับ? งง

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ 91.31 โดนสุด

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ASUS EN6600 ไม่รู้เป็นแบบผมหรือเปล่านะครับ พอลงแล้ว(ตัวล่าสุดนะ) รีสตาร์ทขึ้นมา มันกลับไปเซ็ตความละเอียดที่ค่า defult 640*480 พอกลับไปดูที่เวป คือผมโหลดมาผิดตัวอ่ะนะครับ ของประเทศอังกฤษมัน 40M กว่า เราต้องโหลดตัว ที่ใช้ทั่วไป มันประมาณ 61.1M อ่ะนะถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้ก็ลงอยู่ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าไม่ใช่สาเหตุนี้ก็ขออภัย ครับ

Comment

ใช้ wf 6600 agp 91.47 อยู่ไม่มีปัญหานะคับ

Comment

Geforce มันเข้าไปเช็คอุณภูมิการ์ดจอไงคับ

Geforce มันเข้าไปเช็คอุณภูมิการ์ดจอไงคับ
                  พอดีพึ่งเคยใช้อ่ะ
                  ตะก่อนผมใช้ ATI อ่ะคับ
                  บอกทีคับ
                  แทงค์หลาย ๆ เด้อ

Comment

Working...
                  X