Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative T7900 ต่อกับ Audigy Value 7.1 แล้วติดแค่ 2 ลำโพงหน้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative T7900 ต่อกับ Audigy Value 7.1 แล้วติดแค่ 2 ลำโพงหน้าครับ

ตามหัวข้อครับ คือลำโพง Creative Inspire T7900 ต่อกับ Sound Card Audigy Value 7.1 แล้วติดแค่ 2 ลำโพงหน้าครับ ผมเข้าไปตั้งค่าให้เป็น 7.1 , 5.1 , ฯลฯ จะเลือกหัวข้อไหนก็ออกแค่ 2.1 Channel ครับ เทสเสียงในซอฟแวร์ที่แถมมาให้ก็ออกทั้ง 7 ตัวนะครับ

ทำยังไงให้เวลาเล่นเกม & ฟังเพลงปกติออกทั้ง 7 ตัวหล่ะครับ

แต่พอใส่กับ Sound Creative 5.1 ธรรมดา ออก 5.1 ได้ตามปกติครับ upmix ให้เป็น 7.1 ก็ได้ แต่การ์ดตัวนี้มันให้เสียงไม่ดีเท่าตัวการ์ด 7.1 อ่ะครับ

ท่านใดพอรู้ช่วยหน่อยครับ

ปล.ลำโพงติดดีเป็นปกติทุกตัว 100% ครับ

ดันครับ ท่านใดพอรู้ช่วยหน่อยครับ

Comment

EAX Effect + 3D-CMSS

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีคำตอบเลยครับ

Comment

คำตอบบอกไปแล้ว คือ ต้องไปเซ็ท EAX Effect + 3D-CMSS

Comment

ตัวนี้ สายมันจะออกจาก sound 3 หัว แต่เข้า sub 4 ครับ ท่านต้อง
            หาสาย Audio 3.5มิล อีก 1 เส้น มาเสียบแทนเส้นสีเทาจาก Sound ตรงเข้า Sub เลยครับ ไม่งั้น เสียงมันจะออกแบบนั้นครับ ส่วน สายที่มากับตัวลำโพง หัวสีเทาที่เข้า sub ไม่ต้องเสียบครับ

สรุปง่ายๆ สายของเดิมใช้แค่สี เขียว ส้ม ดำ ครับ หัวสีเทาไม่ต้องยุ่ง แล้วก็ ไปหาสายใหม่ มาใช้แทนหัวสีเทาไปโลดครับ

Comment

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบครับ

Originally posted by Loghearth View Post
              EAX Effect + 3D-CMSS

ขอบุณครับ

แล้วมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ -..-

Originally posted by ท้องฟ้าสีเพลิง View Post
              ตัวนี้ สายมันจะออกจาก sound 3 หัว แต่เข้า sub 4 ครับ ท่านต้อง
              หาสาย Audio 3.5มิล อีก 1 เส้น มาเสียบแทนเส้นสีเทาจาก Sound ตรงเข้า Sub เลยครับ ไม่งั้น เสียงมันจะออกแบบนั้นครับ ส่วน สายที่มากับตัวลำโพง หัวสีเทาที่เข้า sub ไม่ต้องเสียบครับ

สรุปง่ายๆ สายของเดิมใช้แค่สี เขียว ส้ม ดำ ครับ หัวสีเทาไม่ต้องยุ่ง แล้วก็ ไปหาสายใหม่ มาใช้แทนหัวสีเทาไปโลดครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดู ว่าไปสาย 3.5มิล นี่สายทั่วไปได้นะครับ
              Last edited by stepmixer; 6 Oct 2008, 12:32:47.

Comment

Working...
              X