Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเลื่อนฉากของวิดีโอแล้วกาตุกหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเลื่อนฉากของวิดีโอแล้วกาตุกหน่อยคับ

คืออยากจะถามว่ามีวิธีแก้ไหมคับ เวลาเลื่อนฉากของการ์ตูน หรือภาพยนตร์แล้วกระตุกอะคับ
    cpu มันก็ไม่ได้ทำงานหนักอะไร ram ก็เหลือเฟือ แต่เวลามันขยับฉากหลังแล้วมันกระตุกๆ อะคับ
    แต่เวลาบู๊หรือสู้กัน อยู่ในฉากเดิม ก็ไม่มีความกระตุกอะไรเลยอะคับ ตัวละครลื่นมา
    แต่พอเปงฉากหลังกลับกระตุก อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร แล้วมีวิธีแก้ไหมอะคับ

ส่วน spec คอมก็ตามลายเซ็นต์ ผมคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวอะคับ
    แต่ผมสงสัยว่าเป็นที่จอภาพหรือป่าว เพราะ จอผมยังเปงรุ่นเก่าอยู่เลยอะคับ CRT 15'' เป็นไม่แบนด้วย ฮ่าๆ
    ช่วยแนะนำทีคับ

อ่อขอรบกวนอีกหน่อยคับ ขอถามเกี่ยวกับ ไอโปรแกรม FFD audio กับ FFD video หน่อยคับ ผมกำลัง งงว่า ลงอะไรไปแล้วมันขึ้นมา อ่อ แล้วไอโปรแกรม 2 ตัวเนี้ย มันใช้คู่กับ video pure ไม่ได้เหรอคับ ผมเปิด video pure ไม่ได้อะคับ โปรแกรมตัวนี้มันทับใช่ป่ะ
    แล้วถ้ามันทับกัน video pure กับ FFD นี่อันหนดีกว่ากันอะคับ
    Last edited by Poomsan; 22 Sep 2008, 02:58:28.
Working...
X