Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่องลำโพงครับ creative

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่องลำโพงครับ creative

พวกลำโพง creative ตัวไหนน่าเล่นและคุ้มค่าสุดครับผม ผมใช้ soundcard x-fi fps อยู่ครับ อยากได้ลำโพงดีๆซักชุด แต่ว่าอยากได้ของ creative ครับ ช่วยเสนอ idea หน่อยนะครับ รุ่นถูกรุ่นแพง หรือรุ่นที่ ฮิตๆอ่าครับผม ขอบคุนคุบ

GigaWorks T20 2.0 Speaker System 14Watts RMS per channel

GigaWorks G550W 5.1 Speaker System 36W RMS/channel Sub-wf 130W RMS

Comment

- -* เบิ้ลตลอดเลยบอร์ดช่วงนี้

Comment

งบเท่าไรครับ

ว่าแต่ทำไมต้อง creative อย่างเดียวด้วยละครับ ยี่ห้ออื่นๆเสียงดีๆก็มีนะครับ
        ถ้าเอาแต่ creative ให้มองรุ่นที่เขียนว่า giga work ไว้นะครับ เสียงมันจะโอเคหน่อย

Comment

ออ ครับผม ขอบคุณมากครับผม
          จิงๆยี่ห้ออื่น เอ่อผมเห็นไม่ค่อยจะมีขายกันอ่าครับ เห็น creative ขายเยอะ ว่าแต่เสียงมันไม่ค่อยจาดีหรอครับ หรือว่าไม่คุ้มราคาอ่าครับ หรือว่า ขายยากคนไม่เล่นหรอครับ

Comment

ท่านครับ g550w กับ z5500 อันไหนดีกว่ากันอ่าครับ แล้ว เรื่องประกันต้องเลือกของอะไรครับ

Comment

ตัว creative เห็นเค้าว่ามาว่า มีปัญหาดับเองอยู่บ่อยๆ

เอา logitech เลยน่าจะดีกว่าครับ

Comment

ไม่ห่วงสายเกะกะ เอาตังค์มาซัด G500+DDTS-100 ดีกว่า แจ่ม

Comment

อ่าครับผม แล้วเอ่อ ตกลงผม เล่นอาไรดีเนี่ย สับสนหนัก z5500 นี่ถือว่าเป็นยังไงครับท่าน คุณภาพ, ความนิยม
                  เพื่อนผมบอก หมื่นห้านิดๆของใหม่เลย ประกัน a&L ราคาปกติมันเท่าไหร่ครับ
                  แล้วเวลาซื้อมาต้องทำอะไรบ้าง เห็นว่ามีการ burn กัน คือยังไงอ่าครับ

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
                    ไม่ห่วงสายเกะกะ เอาตังค์มาซัด G500+DDTS-100 ดีกว่า แจ่ม
                    g500 นี่คือ creative ใช่ไหมครับ แต่ว่า DDTS-100 มันคืออันหยังอ่าคับ

Comment

มีตังขนาดนั้น อย่าเล่นเลย ลำโพง2ยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        มีตังขนาดนั้น อย่าเล่นเลย ลำโพง2ยี่ห้อนี้
                        กำ อ่านมานานเลย logitech กะ creative
                        ขอคำแนะนำจากท่านหน่อยละกันครับ ว่า รบกวนแนะนำลำโพงให้ซักชุดได้ไหมครับ
                        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by greenchair View Post
                          อ่าครับผม แล้วเอ่อ ตกลงผม เล่นอาไรดีเนี่ย สับสนหนัก z5500 นี่ถือว่าเป็นยังไงครับท่าน คุณภาพ, ความนิยม
                          เพื่อนผมบอก หมื่นห้านิดๆของใหม่เลย ประกัน a&L ราคาปกติมันเท่าไหร่ครับ
                          แล้วเวลาซื้อมาต้องทำอะไรบ้าง เห็นว่ามีการ burn กัน คือยังไงอ่าครับ

burn คือ การวอมอัพ ลำโพงนะครับ ให้ลำโพงมันแสดงความสามารถมันออกมาเต็มที่
                          ระยะเวลาการเบิร์นแต่ละ ลำโพงไม่เหมือนกัน 50-200 ชม.
                          เบิร์นโดย เปิดเพลงฟังไปเรื่อยๆนี่แหละครับ นานๆไปตามเวลา มันจะเข้าที่เข้าทางเอง

ส่วน DDTS-100 เข้าไปอ่านที่
                          http://www.overclockzone.com/pod/Cre...-100/index.htm เลยครับ

โดยส่วนมาก ถ้างบหมื่นกว่าได้นี้ ส่วนใหญ่จะโดนยุให้ไปลำโพงบ้านนะครับ
                          แล้วก็จะไม่รอด เพราะเสียงมันดีกว่ากันเยอะ 5555

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                            burn คือ การวอมอัพ ลำโพงนะครับ ให้ลำโพงมันแสดงความสามารถมันออกมาเต็มที่
                            ระยะเวลาการเบิร์นแต่ละ ลำโพงไม่เหมือนกัน 50-200 ชม.
                            เบิร์นโดย เปิดเพลงฟังไปเรื่อยๆนี่แหละครับ นานๆไปตามเวลา มันจะเข้าที่เข้าทางเอง

ส่วน DDTS-100 เข้าไปอ่านที่
                            http://www.overclockzone.com/pod/Cre...-100/index.htm เลยครับ

โดยส่วนมาก ถ้างบหมื่นกว่าได้นี้ ส่วนใหญ่จะโดนยุให้ไปลำโพงบ้านนะครับ
                            แล้วก็จะไม่รอด เพราะเสียงมันดีกว่ากันเยอะ 5555
                            ท่านพอจาแนะนำลำโพงบ้านได้ไหมอ่าครับ อยากได้ของดีแต่ไม่แพง

Comment

รอผู้รู้ดีกว่าท่าน ผมความรู้บางมากเลยเรื่องลำโพงบ้าน กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน ที่ว่าดีกว่าคือเคยฟังลำโพงคอมมาเยอะพอสมควร
                              เลยรู้ว่ามันได้เท่านั้นจริงๆครับ อย่าไปหวังไรมากกับลำโพงคอมครับ

Comment

Working...
                              X