Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เรื่องการแบ่ง Partition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เรื่องการแบ่ง Partition

ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

คือผมได้ ฮาร์ดดิส มาใหม่ครับแล้วมานมีไดร์เดียว คือไดร์ C ผมก็ รีไซ้ แล้วพอถึงตอนจะสร้างไดร์ที่2

ก็สร้างไดร์ได้แต่ตรงที่ให้ตั้งชื่อไดร์ผมจะตั้งให้มานเป็นไดร์ D แต่มานไม่มีให้เลือก มีแต่ E กับอื่นๆ

ผมก็เลยตั้งเป็น E ไปพอทำเสร็จมานดันไปตั้งไดร์ CD ROM เป็นไดร์ D ซึ่งของเก่าปกติจะเป็นไดร์ F

พอมานตั้งไดร์ CD ROM เป็นไดร์ D แล้วมีปันหาการใช้งานอะครับ

อยากจะถามว่ามีวิธียังไงตั้งให้ไดร์ที่ 2 เป็นไดร์ D ครับ
    Last edited by ShiMoKiTaSunDay; 22 Sep 2008, 16:23:08.

คลิ๊กขวาที่ MY COMPUTER แล้วเลือก MANAGE แล้วไปที่ DISK MANAGEMENT เลือกไดร์ที่เราจะเปลี่ยน คลิ๊กขวาจะขึ้นว่า CHANGE DRIVE LETTER AND PATHS... เลือก CHANGE แล้วก็เข้าไปแก้ได้เลย

Comment

ถอด DVD ออกก่อน แล้วสร้าง Part ใหม่ครับ

Comment

Working...
      X