Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ลงวินโดว์ไม่ได้ !!!~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ลงวินโดว์ไม่ได้ !!!~*

วันที่ 21 ผมไปซื้อของมาครับ

ซื้อ เมนบอร์ด

ASUS - P5Q Pro

และเคสใส (ทั้งเครื่อง)

พอทำอะไรเสร็จแล้วก็เปิดเครื่อง

พอเปิดเครื่องได้ซักพักมันค้างครับท่าน (ขยับไรไม่ได้เลย)

ผมจึงฟอร์แมตฮาร์ดดีสดู

ตอนแรกก็ได้ แล้วบูทเครื่องมาอีก

มันบอกว่าใช้เวลาลง 39 min

ผมก็รอ รอตั้งนาน

ดูอีกทีมันค้างตรง Instlling Devices 34 min

ค้างขยับเม้าไม่ได้เลยครับท่าน

ลองมา 4 แผ่นแล้วก็ค้างที่เดิม

ทำไงดีครับท่าน จนปัญญา !!!~*
    Last edited by sunfunny; 22 Sep 2008, 16:57:35.

ลองตรวจสอบ Hardware ทั้งหมดว่าเสียบแน่นและเข้าที่

Comment

จากที่ตรวจสอบแล้ว

แน่นดีนะครับ

Comment

หาแผ่นวินโด ตัวใหม่มาลองดู

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
          หาแผ่นวินโด ตัวใหม่มาลองดู

หาแล้วครับ ตัวใหม่ๆอ่ะ

ผมลอง 4 แผ่นแล้วนะครับ

มันค้างที่ 34 min ตลอดเลย

เซ็ง !!!~*

Comment

ลองแผ่น skz หรือยังคะ หาได้ตามเวปบิตทั่วๆไปคะ
            ----------------------------------------
            ที่บอกว่าลอง 4 แผ่นหมายถึง 4 แผ่น ต่างรุ่นกัน หรือว่า ไรท์แบบเดียวกันมา 4 แผ่นคะ??

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              ลองแผ่น skz หรือยังคะ หาได้ตามเวปบิตทั่วๆไปคะ
              ----------------------------------------
              ที่บอกว่าลอง 4 แผ่นหมายถึง 4 แผ่น ต่างรุ่นกัน หรือว่า ไรท์แบบเดียวกันมา 4 แผ่นคะ??
              ลง

Dark V.6 ค้างที่ 34 min

Truefast ... ค้างที่ 34 min

window v.8 ค้างที่ 34 min

SP2 ธรรมดา ค้างที่ 34 min

Comment

ตอนค้างนาทีที่ 34 ลองกดปุ่มปิด ชักปลัก ให้ไฟเลี้ยง m/b ดับ จากนั้นเสียบปลัก และ กดปุ่ม start คอมพ์ดูอีกทีนะครับ
                บางเครื่องผมแก้วิธีนี้ ก็สามารถลงต่อได้ครับ

Comment

ลองเดี่ยว ไดร์ซีดียังครับ

Comment

ลองเ ปลี่ยนไดร์ซีดียังครับ

Comment

ความร้อนใน bios พวก cpu เท่าไร

Comment

Originally posted by sunfunny View Post
                        ลง

Dark V.6 ค้างที่ 34 min

Truefast ... ค้างที่ 34 min

window v.8 ค้างที่ 34 min

SP2 ธรรมดา ค้างที่ 34 min
                        ผมเคยเป็นเพราะแรมเสียไป1ตัว ลองเอาแรมอันอื่นหรือใช้ชิ้นเดียวแล้วลงใหม่ครับ

Comment

เป็นที่ Drive DVD หรือเปล่าครับ

ลองเช็คดูก่อนนะครับ

Comment

ลองลากลงฮาร์ดดิสก์เอ็กเทอร์นอลสักตัว แล้วลงผ่านฮาร์ดดิสก์ดูอาจเป็นที่ไดร์ว ดีวีดีครับ

Comment

Originally posted by ISaWaRa View Post
                              เป็นที่ Drive DVD หรือเปล่าครับ

ลองเช็คดูก่อนนะครับ
                              ผมเพิ่งซื้อ DVD-ROM มาอ่ะครับ ไม่น่าจะเกี่ยว

Originally posted by mengchanchai View Post
                              ตอนค้างนาทีที่ 34 ลองกดปุ่มปิด ชักปลัก ให้ไฟเลี้ยง m/b ดับ จากนั้นเสียบปลัก และ กดปุ่ม start คอมพ์ดูอีกทีนะครับ
                              บางเครื่องผมแก้วิธีนี้ ก็สามารถลงต่อได้ครับ

ลองแล้วครับ ไม่ได้

Originally posted by 1two3 View Post
                              ความร้อนใน bios พวก cpu เท่าไร
                              47.5 ครับ

Comment

Working...
                              X