Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ

คือเจ้าตัว XFX7900GS XXX มันเสียอ่าคับ เลยต้องเอาไปเคลม แบบว่าตัวนี้เค้าไม่ผลิตแล้วเผื่อมันไม่มีของให้เปลี่ยน หรือซ่อมไม่ได้ ถ้าต้องเปลี่ยนเป็นตัวใหม่เอาตัวไหนดีอ่าคับ ที่มัน ใกล้เคียงสมน้ำสมเนื้อ แบบไม่ต้องเพิ่มตัง หรือถ้าเพิ่มตังนิดหน่อยแล้วได้ตัวที่ดีกว่า ก็ได้ครับ แนะนำที
    เสียว ว่า มันไม่มีให้เปลี่ยนแหง ซ่อมลูกเดียวเลยมั้งเนี่ย

9600 gt น่าจะได้แต่คงเพิ่มตังหน่อย

Comment

ความแรงน่าจะพอๆ 8600GT-GTS

ขออัพ+ตังค์ ไป 8800GT เลยครับ แรงงงงง

จะได้ป่าวหว่า..

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        9600 gt น่าจะได้แต่คงเพิ่มตังหน่อย
        ต้องของ XFX เหมือนกันใช่ปะคับเค้าถึงจะให้อัพ แล้วตัวนี้น่าจะเพิ่มซักประมาณเท่าไหร่อะคับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
          ความแรงน่าจะพอๆ 8600GT-GTS

ขออัพ+ตังค์ ไป 8800GT เลยครับ แรงงงงง

จะได้ป่าวหว่า..
          ถ้าเป็น 8800GT จะต้องเพิ่มตังเท่าไหร่ครับเนี่ย แล้ว 9600gt กับ 8800gt ตัวไหนแรงก่ากันเนี่ย

Comment

ผมชื้อ 7900GS ตัวนี้มา 6500 บาท ตอนนี้ถ้ามือ หนึ่ง คง 6000 มั้งครับเห็นเค้าว่า แต่หายากมากแล้วแหละเพราะเค้าเลิกทำไปละ ไม่รู้ว่าเวลาจะอัพเนี่ย เค้าคิดจากราคาตอนไหนยังไงอ่าคับ จากตัวเก่าเทียบกะตัวใหม่เนี่ย

Comment

ต้องลองต่อรองกับเขาดูครับ ว่าเปลี่ยนเป็นรุ่นไหนได้บ้าง แล้วต้องเพิมเงินเท่าไหร่

Comment

เคยเอา 7950gt ไปเคลมได้ 9600gt มาคับเพิ่ม 2000 ตอนนู้นที่ 9600gt ยัง เกือบ6000 อยู่น่ะ ผมว่า ARC ไม่มีซ่อมนะ

Comment

อืม...งั้นคงต้องไปลองแล้วอ่าคับ ว่าแต่ ARC เนี่ยเค้าไม่มีซ่อมจริงๆ หรอครับ
                  ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง คงต้องเตรียมตังค์ไปด้วยแว้ววว

Comment

Working...
                  X