Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง Chipset SiS SIS 671DX + 968 ของ NB ASUS มันแตกต่างกับ Chipset Intel P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง Chipset SiS SIS 671DX + 968 ของ NB ASUS มันแตกต่างกับ Chipset Intel P

คือว่า มันเป็นของ 2 รุ่นนี้นะครับ

ตัวที่ 1
    ASUS F80S-4P020C
    Processor & Cache Memory Intel® Core™2 Duo Processo T8100 : 2.1 GHz, 3MB On-Die L2 Cache;
    Chipset SiS SIS 671DX + 968
    Video Graphics & Memory ATI Mobility™ Radeon® HD 3470, 256MB VRAM

ตัวที่ 2
    Asus F8SG-4P047
    CPU Intel Core 2 Duo T5550 (1.83 GHz, FSB 667 MHz, L2 2 MB)
    Chipset Intel PM965
    Graphic Chip nVidia GeForce 9300M GS

ใน 2 ข้อนี้ ตัวไหนน่าจะดีกว่ากันครับ
    เปรียบเทียบกันแค่ VGA กับ Chipset ให้ทีนะครับ
    ตัวแรกกระผมกลัว Chipset มีปัญหาครับ ดันเป็น SIS
    ตัวที่ 2 กระผมกลัว VGA มีปัญหาครับ ดันเป็น nV 9300M GS
    2 ตัวนี้ราคพอ ๆๆ กันอ่ะครับ
    รบกวนช่วยชี้แนะที่นะครับ
    ตัวไหนเสี่ยงมากกว่ากันครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำชี้แนะนะครับ

ถ้าไม่แน่ใจในคุณภาพก็ตัวที่สองเลยครับเพราะตัวแรกผมก็ไม่แน่ใจในประสิทธิภาพของ Chipset SiS เหมือนกัน

Comment

SiS มันเป็นชิพราคาต่ำคุณภาพสูงครับ คือลดต้นทุนนั่นเอง แน่นอน ประสิทธิภาพต่ำกว่าของ Intel แน่นอน

Comment

ผมเอาอันบนอ่ะ การ์ดจอแรงเท่ากัน

Comment

ผมก็เล็งอยู่ สองตัวนี้เหมือนกัน

Comment

อันบนครับ สบายใจกว่าครับ แต่sisไม่แน่ใจว่ามีปัญหาอะไรไหน เพราะไม่ค่อยมีคนใช้ครับ แต่ถ้าเป็นเมนบอร์ดpcสมัยs478 มีปัญหาบางรุ่นirqชนกันน่ะครับ นอกนั้นก็ไม่มีอะไร แบบแสตนดาร์ด เลยครับ ประสิทธิภาพคงเป็นรองintelครับ

แต่ข้อแรกซีพียูแรงกว่าครับ^^

Comment

อันบนเถอะครับ เดียวเจอ การ์ดจอเจ๊งอีก ซวยเลย

Comment

ผมเอาหัวครับ

Comment

Working...
                X