Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis Warhead c=='||

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

9600GT ด่านที่เจอบอสตัวแรกปรับ 1024x1280 VeryHigh กระตุกสุดๆ ต้องปรับไปที่เมนสตรีม ถึงเล่นได้ลื่น
    ด่านอื่นๆ ไม่เป็น
    ของผม Winxp DX9 แรม 2 กิ๊ก

Comment

8800 ปรับ 8a ด่านหิมะ ต้องปรับ 2aถึงจะลื่น

Comment

ภาคนี้แรม 2Gb ไม่พอหรอกผมว่า
        Last edited by boy2san; 28 Sep 2008, 19:58:19.

Comment

ของผม 9800GTX oc ปรับ 1680 * 1050 ปรับเป็น enthusiasm หมดยกเว้น texture quality กับ shadow quality เป็น mainstream ครับ ลื่นมากจริงๆ อยากให้ลองปรับลด texture กับ shadow กันดูครับ ส่วนต้วผมว่าภาพก็ยังสวยสุดอยู่ ดูแทบไม่ออก ถ้ารู้สึกว่ามันยักกระตุกก็ลด shader เป็น gamer ครับ ภาพก็ยังพอสวยอยู่
          แต่ผมใช้ แรม 4gb กับ quadcore นะ ถ้าแรม 2 gb ไม่รู้จาไหวป่าว ลองดูครับ

Comment

เล่น crysis แล้วปวดหัว
            ตอนเล่นเค้าเตอร์ไม่ปวดเรย

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
              Onbroad 8200 512 mb. งง ไปเลย ไม่น่าจะเล่นไหว ปรับเช็ท Low Spec ครับ ลื่นๆ โหลดเร็ว ไม่มี Lag
              ตามลายเช็นต์ รอดไปครับง่านนี้ ออนบอร์ดเล่น Crysis 555555+ แจ่มละงานนี้ 5555+
              ใช้ an78gs ใช่ปะครับ ปรับ low นี่เฟรมเรตเท่าไหร่อ่ะครับท่าน

Comment

เครียดเลย จะกลับไป XP แต่

หา theme vista เหมือนๆ กับ sidbar ได้ไหมครับ
                หาในบิทชั้นนำไม่เจอ

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลย...สรุปว่าภาคนี้กินทรัพยากรเครื่องน้อยกว่าภาคแรกใช่ปะครับ

Comment

ก็ยังคงกินหนักเหมือนเดิมครับ ภาคแรกก็กระตุกสุดๆอยู่แล้ว แต่ที่แน่ๆคือ เล่นง่ายครับ ตายยากมากๆ

ภาคแรกโดนสไนเปอร์ยิง2ทีตาย
                    ภาคสองด่านก่อนลงเรือดำน้ำ โดนรุ่มยิงกระหน่ำยังไม่ตายเลยครับ ง่ายโคดดๆๆ

Comment

ของพวกท่านบอกกระตุก แล้วของผมหละเรียกอะไร P4 3.0 478 Ram 1.5G VGA ATI 9600 pro

ยังอุตส่าเล่นจนจบที่ 1024*768 all low ไปกระตุกมากๆที่ ด่านสุดท้าย

Comment

ผม 4850 Top 1 GB ลื่นทุกด้านคับ ด้านอิมะก็ผ่านชิวๆ

แต่ด้านสุดท้ายตอนสู่กับ บอส กระตุก หน่อยๆ VeryHigh

เกมมันแดกจิงๆ

ปล. ท่านที่ใช้ 9800GTX+ ปรับ VeryHigh หมดลื่นทุกด้านปะคับหรือมีด้านไหนที่ แหลกๆบาง
                        Last edited by dewkingpin; 30 Sep 2008, 01:29:31.

Comment

^
                          ^
                          9800gtx+ 512
                          1680*1050 v h ครับ เล่นได้ลื่นครับ +-2xfps

http://www.youtube.com/watch?v=y19zwTz1EdE <-----------
                          อันนี้ตัวอย่าง 1440*900 v h ครับ โดนหน่วง ประมาณ ~30% หลังจากใช้โปรแกรมอัด

http://www.youtube.com/watch?v=ULyvBqWoZhw <----------
                          อันนี้ตัวอย่าง 1680*1050 v h ครับ โดนหน่วง ประมาณ 50% หลังจากใช้โปรแกรมอัด โดนหน่วงมากเลยอ่ะ ไฟลที่ได้มา มันโต ขนาดปรับต่ำสุดมันล้อไป 8xx*6xx หล่ะมั้ง -*-

ด่านสุดท้ายน่ะครับ ดูใน 1440*900 ผม เล่น 1680 *1050 จริงๆลื่นกว่าในคลิปอีกครับ

ลื่นๆครับ ทุกฉาก ^^ ครับ แปลกจริงๆ 20 fps ใมมันดูลื่นๆใงไม่รู้ครับ ไม่ได้ปลอบใจตัวเองน่ะงับ อยากให้มาเห็นเอง

Comment

ปรับให้มันเล่น dx9 ยังงัยครับ ผมเข้าเกมส์มันเล่น dx10 ตลอกเลย

Comment

Originally posted by armaku View Post
                              ^
                              ^
                              9800gtx+ 512
                              1680*1050 v h ครับ เล่นได้ลื่นครับ +-2xfps

http://www.youtube.com/watch?v=y19zwTz1EdE <-----------
                              อันนี้ตัวอย่าง 1440*900 v h ครับ โดนหน่วง ประมาณ ~30% หลังจากใช้โปรแกรมอัด

http://www.youtube.com/watch?v=ULyvBqWoZhw <----------
                              อันนี้ตัวอย่าง 1680*1050 v h ครับ โดนหน่วง ประมาณ 50% หลังจากใช้โปรแกรมอัด โดนหน่วงมากเลยอ่ะ ไฟลที่ได้มา มันโต ขนาดปรับต่ำสุดมันล้อไป 8xx*6xx หล่ะมั้ง -*-

ด่านสุดท้ายน่ะครับ ดูใน 1440*900 ผม เล่น 1680 *1050 จริงๆลื่นกว่าในคลิปอีกครับ

ลื่นๆครับ ทุกฉาก ^^ ครับ แปลกจริงๆ 20 fps ใมมันดูลื่นๆใงไม่รู้ครับ ไม่ได้ปลอบใจตัวเองน่ะงับ อยากให้มาเห็นเอง
                              ท่านปรับ VeryHigh หมดทุกอย่างเลยปะ

ผมเล่นปรับหมดทุกอย่างเลย

Comment

ปรับหมดเลยครับ ^^ กำลัง อัพโหลด vdo 1680*1050 /all vh(enthusiait)/no aa ฉากฆ่าบอสให้ชมกัน

edit
                                มาแล้วครับ ฉากลุยบอสจบ ลื่นไม่ลื่นดูเอง ... ขนาดโดนโปรแกรมอัดวีดีโอหน่วงด้วยน่ะยังได้ขนาดนี้
                                http://www.youtube.com/watch?v=gzNWWWdtW8c
                                ลื่นปื้ดๆ~
                                Last edited by armaku; 30 Sep 2008, 05:50:52.

Comment

Working...
                                X