Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผล Test SSD Liteon S900 มาฝากกันครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเลือกซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผล Test SSD Liteon S900 มาฝากกันครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเลือกซื้อครับ

ผล Test เปรียบเทียบกับ M6S บอกได้คำเดียวโครตแรงครับ อาจจะแรงกว่าด้วย ^ ^

ใครมีงบเท่าไร ชอบยี่ห้อไหนก็จัดกันไปนะครับ ผม Test เพื่อเป็นข้อมูลและประดับความรู้เท่านั้น

ขอบคุณครับ

Originally posted by missionman View Post
    ผล Test เปรียบเทียบกับ M6S บอกได้คำเดียวโครตแรงครับ อาจจะแรงกว่าด้วย ^ ^

ใครมีงบเท่าไร ชอบยี่ห้อไหนก็จัดกันไปนะครับ ผม Test เพื่อเป็นข้อมูลและประดับความรู้เท่านั้น

ขอบคุณครับ

Comment

สุดยอด ตอนนี้เหลือเรื่องความทน

Comment

เหลือแค่ความทนสินะ

Comment

Originally posted by missionman View Post

ขอบคุณครับ
          อันนี้เทสเองใช่ไหมครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าถ้าข้อมูลมันใกล้เต็ม ความเร็วจะตกเยอะไหมครับ

Comment

ส่วนสุดท้ายที่ตัดสินว่าทนไม่ทนคือ Firmware เนี่ยละที่น่ากังวล
            ปล.อยากเห็นค่าใน SSDLife Pro รบกวนเทสหน่อยครับ
            Last edited by Rainhawk; 29 Jan 2015, 00:31:10.

Comment

Originally posted by Rainhawk View Post
              ส่วนสุดท้ายที่ตัดสินว่าทนไม่moคือ Firmware เนี่ยละที่น่ากังวล
              ปล.อยากเห็นค่าใน SSDLife Pro รบกวนเทสหน่อยครับ
              เทสแล้ว ไม่มีข้อมูลครับ มันไม่รู้จัก 555

Comment

ใช้ 128 gb อยู่บอกได้คำเดียวว่าคุ้มครับ

Comment

ผมใช้128GBอยู่ครับทำไมผลเทสได้แค่นี้เองอ่ะครับ
                  as-ssd-bench LITEON IT SCS-12 29.1.2558 0-54-29.png
                  แนะนำหน่อยครับพึ่งไปจัดSSDตัวแรกมาเลย

Comment

^
                    ถ้าเทสบน intel เลขจะออกมาสวยกว่าครับ

Comment

Originally posted by namebas View Post
                      ผมใช้128GBอยู่ครับทำไมผลเทสได้แค่นี้เองอ่ะครับ
                      [ATTACH=CONFIG]3124298[/ATTACH]
                      แนะนำหน่อยครับพึ่งไปจัดSSDตัวแรกมาเลย
                      เพราะว่าเป็น AMD ไงครับ Chipset AMD ได้น้อยกว่าราวๆ 10%-20% ได้ครับ

Comment

Lite-On เป็นบริษัทแม่ของ Plextor คงไม่ต่างกันเยอะมั้ง

Comment

บอกได้คำเดียว ตัวสุดคุ้มมมมมมมมมมมมม

กลับไปจะไปจัดตัว 256 GB มาสักลูก อิอิ

Comment

Originally posted by thedesp View Post
                            Lite-On เป็นบริษัทแม่ของ Plextor คงไม่ต่างกันเยอะมั้ง
                            WOW ความรู้ใหม่เลยครับ ผมนึกว่า Lite-On เป็น OEM (ผลิตของ) ให้ Plextor เสียอีก โง่มาตั้งนาน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              บอกได้คำเดียว ตัวสุดคุ้มมมมมมมมมมมมม

กลับไปจะไปจัดตัว 256 GB มาสักลูก อิอิ
                              2ลูกเลยครับท่าน จับ RAID 0 ให้กลายเป็นลูกโตๆเลย ไม่ต้องรอมันและ 512GB.

Comment

Working...
                              X